Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, wawajua makada wa CHADEMA waliotengenezwa na CCM?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tanganyika jeki, Jun 18, 2011.

  1. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Chadema haina pesa ya kuwalipa makada. CCM inajimaliza yenyewe kwa kuwatengenezea makada wapinzani wao. Makada hao - kwa kujua au kutojua na mchango wao kwenye mabano1. Wanafunzi waliofukuzwa au kusimamishwa vyuo vikuu - na juzi wamezalisha wengine Chuo cha Dodoma, wanafunzi wa shule za kata waliofeli kidato cha nne (kuishtakia serikali (ya CCM) kwa wananchi ili waichukie na kushindwa kuwa na elimu bora bali bora elimu2. Walimu na madaktari - hasa wa vijijini - waliopigika hawana nyumba vitendea kazi, mishahara kidogo na wapigwa bakora! Kupeleka na kueneza chuki kwa wanafunzi na wanavijiji kuhusu udhaifu CCM na serikali yake 3. Wanachama na wachangiaji wa Jamii forums (kuwasaidia CHADEMA kwa hoja, habari na mawasiliano) 4. Mwenyekiti kwa kutoa mara kwa kauli zake za tata - kama viongozi wa dini wauza unga, viherehere vyenu (kauli nyingine, ongeza mwenyewe.5. Polisi (virungu, na risasi zao zinaiumiza CCM kuliko CDM). Dhana ni kupoteza credibility ya CDM kwa wananchi km chama cha kuharibu amani. Ushahidi unaonesha watu wazidi kuongezeka hasa ktk maandamano. Lakini pia uonevu na unyanyasaji wa polisi kwa mambo ya haki na kudai maslahi umewafanya watu wazidi kuichukia serikali ya CCM6. Wabunge na mawaziri wa CCM. (Bila kuijua wanaitangaza CDM majimboni, Bungeni na ktk vyombo vya habari na hoja dhaifu zisizo na maslahi ya taifa na wengi)7. Mwanahalisi, raia mwema, tz daima, mwananchi, kulikoni, majira na nipashekwa wkt fulani. Haya hayasiti kuripoti na kuonesha mapungufu ya chama, serikali na viongozi wake.8. Radio zenye mijadala ya kimaendeleo zinazowaunganisha wananchi moja kwa moja9. Baadhi ya TV Stations na vipindi hasa vya majadiliano 10. Viongozi na watumishi wa serikali za mitaa. (Cjui wanafanya makusudi - na kwamba wameichoka serikali yao - kwani ni kero kwa wananchi)11. Watumishi wa umma kwa ujumla wao. (Km hujui inyake hii. Miongoni mwa watumishi wa umma kuna matabaka makuu mawili:- ya walioletwa na vigogo na kulindwa ajira zao - hawa ni tawi la tabaka tawala na juu na wengi ni mafisadi au watetezi wa ufisadi. La pili ni waloajiriwa kwa merits zao. Hawa, kwa kweli wanatumika hasa lakini maslahi yao ni stahiki yao na baadhi ni hupata mshahara duni. Wamekata tamaa. Baadhi wanafanya whistle blowing - wanamwaga mboga baada ya kukosa ugali. CDM hawahitaji mashushushu hawa huisadia! Kwa kupeleka taarifa chamani au na mara kwenye vyombo vya habari)12. Ongeza unaowajuaTANZANIA KWANZA
     
  2. v

    vivimama Member

    #2
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uko sawa mno
    ingawa kuna makundi mengine itawachukua muda sana kujinasua na ccm maana hawajapata mwanga wa kutosha na wengine wameshajikatia tamaa hawahitaji mabadiliko.
    mapenzi yangu
     
  3. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    Chuo kimefungwa nafika kijijini nikaone siasa zikoje nikahamasishe vijana
     
  4. L

    Luiz JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka umenena mfano mzuri ni shule za kata na university kwa kuanza na Ward school wamechukua wanafunzi wengi pasipo walimu,mabara,vitabu n.k outcome yake wanafunzi wanamaliza hawana kitu chochote walichokipata zaidi ya kuambulia zero&four hawa wanafunzi wapo mitaani ukiwambia habar za ccm wanakuchukia sana.
     
  5. F

    FRANK MICHAEL Senior Member

    #5
    Jun 18, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    2015 si ifike 2
     
  6. T

    The Priest JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    ha ha ha,ili ufanye nini?
     
  7. p

    plawala JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaopigia chapuo ccm ni kundi la wafanyakazi wachache ,makada na wafanyabiashara wanaonufaika moja kwa moja mna mfumo uliopo,wachache kwa ujumla wao lkn wana nguvu itakayodumu kwa mda,vita vinazidi kunoga,mechi kati ta majoriy poor na minority affluent,mwelekeo wa ushindi upo mikononi mwa majority poor
     
  8. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ndugu TJ, uko sahihi bin sawia, lakini uwe unaweka paragraph ili mtililiko usomeke vizuri vinginevyo macho yanachoka kutazama mtama!
     
  9. m

    mkali wa leo Member

    #9
    Jun 18, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    me nipo udom bt bado naisupport ccm mana cdm ni wapumbavu nado hawajielewi.
     
  10. h

    hans79 JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    huna adabu,hilo neno wapumbavu likurudie mwenyewe alpha na omega kenge we.akil zako n za mbovu ***** kuanzia kichwan had unyaon
     
  11. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Uncle T, si unajua tena ka-simu kwa mchina. Hakana pa kubofya ili niweke vizuri paragraph. Ila kanantoa. However, thank you
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hata kitendo cha kuinasibisha JF na chadema ni upoyoyo mwingine wa ccm.....
    JK kuwananga raia wa afrika et hawana uzalendo ni janga lingine

    lakini vurugu za bi kiroboto nazo ni tatizo kwaooooo
     
  13. Kajuni

    Kajuni JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2011
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Asilimia 14 ya watanzania wanaopatwa na masaibu ya kila kukicha mgao wa umeme......hakika sote tumejiunga CDM na lazima tukibwage chama cha Magamba ASAP b4 2015.
     
  14. t

    tambarare Senior Member

    #14
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hauko mbali na mirembe jipeleke mwenyewe sisi tutakuja kukuchukua
     
  15. Mzalendo

    Mzalendo Senior Member

    #15
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ahahahahahahahaah
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Mambo gani haya?
     
  17. P

    Peter bedson Member

    #17
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tm. Uko sahihi huyo aliyebaki ni gamba ajaye ukombozi upo karibu 2015 siyo mbali hata kwa manati tumechoka, umeme, foleni, wizi wa mchana hata wanyama wanauza?!!
     
  18. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Point unazo kaka lakini kwa uandishi huu naamini wewe ni Tanganyika Jeki maana hadi namaliza kusoma akili nimenitulia duh .
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Rudi MMU, huku huwezi kuelewa kitu!
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Naona mmeamua kujifariji
     
Loading...