Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

je Watanzania tunaiga mambo ya kigeni sana kwenye maswala ya mapenzi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by nderingosha, Mar 20, 2011.

  1. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,554
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 180
    wasalaam wanajamii!! mimi nimekuwa nikijiuliza sana jinsi jamii yetu ambavyo imekuwa ikibadilika kwa kasi ya ajabu hata kwenye maswala ya mahusiano na mapenzi kwa ujumla haswa kwa kuiga tamadduni za wenzetu wazungu kwa kupitia mitandao.Mifano michache: siku hizi kufunga ndoa hakuhitaji sana mtu kufanya research ya kutosha,hili linajionyesha kwa jinsi ambavyo ndoa zinafungwa baada ya mda mfupi wa mahusiano,ndoa zinavunjika baada ya mda mfupi sana(hata kama zimefungwa makanisani),siku hizi wanawake kuwapata si jambo gumu hata kidogo(tena wao hutongoza wanaume siku hizi),wanawake au wanaume kutoka nje ya mahusiano(hata kama wameoa au kuolewa)ni kitu cha kawaida sana siku hizi,maswala ya tigo yamo kwenye jamii kwa kiasi kikubwa sana(kuna sehemu mwanamke anatembea na mwanamme alafu yeye mwenyewe anamgeuzia mwanamme kuitisha tigo eti kwani umemaliza mh bado!),mashoga na ma lesbo siku hizi wametapakaa kila mahali,ngono katika umri mdogo imezidi siku hizi,ukija kwenye maswala ya mtu binafsi: utakuata mwanamke anaweka pini mpaka sehemu za siri na vitovuni,maswala ya mawigi na ma cosmetics kibao mpaka chini,hata haya maswala ya kunyoana vipara chini(mbona mama zetu na baba zetu hawakuwa nayo?),ndiyo tunapenda vipara lakini tunaiga(eti hata wanaume wananyoa mpaka vifua mh!) na mwisho hata kwenye maswala mazima ya sita kwa sita, tunaiga style tena zile unique ambazo si za kawaida(mfano dogy style etc).Wandugu najua mtasema tupo kwenye zama za utandawazi lakini maadili ya jamii yameporomoka na matokeo ya mtindo huu mzima wa maisha ni ongezeko la maradhi yanayoambukiza e.g ukimwi kwani kasi ya matamanio na kuongeza majaribio baada ya kuiga ni kubwa.Naleta mjadala kwenu.............
     
  2. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hata kuvaa nguo tumeiga tulikuwa tunavaa ngozi enzi hizo kwa hiyo hakuna maendeleo bila kuchukua mfano. Kuiga ni kuzuri pale unapochukua mazuri na kuacha mabaya sasa kama akili yako inakuwa fupi unaiga hata yasiyohusu utajijua huko mbele ya safari.
     
  3. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hizi ndio kati ya hasara za utandawazi. jamii inakuwa exposed na cultures tofauti tofauti, na inakuwa ngumu kubaini kipi ni kizuri cha kuiga na kipi kiachwe kipite. mimi nadhani viongozi wa dini na wana familia wana nafasi kubwa ya kuelekeza jamii, na kufundisha maadili bora kutokana na misingi ya imani, mila, desturi na tamaduni zetu.
     
  4. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Aahh jamani huna hata paragraph? Na hauko kwenye mobile?? Nitarudi kumalizia kusoma maana nimeona kizunguzungu kabisa. Yaani wewe uanjua kuweka mabano tu
     
  5. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2011
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,554
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 180
    wasalaam wanajamii!! mimi nimekuwa nikijiuliza sana jinsi jamii yetu ambavyo imekuwa ikibadilika kwa kasi ya ajabu hata kwenye maswala ya mahusiano na mapenzi kwa ujumla haswa kwa kuiga tamadduni za wenzetu wazungu kwa kupitia mitandao.Mifano michache: siku hizi kufunga ndoa hakuhitaji sana mtu kufanya research ya kutosha,hili linajionyesha kwa jinsi ambavyo ndoa zinafungwa baada ya mda mfupi wa mahusiano,ndoa zinavunjika baada ya mda mfupi sana(hata kama zimefungwa makanisani),siku hizi wanawake kuwapata si jambo gumu hata kidogo(tena wao hutongoza wanaume siku hizi),wanawake au wanaume kutoka nje ya mahusiano(hata kama wameoa au kuolewa)ni kitu cha kawaida sana siku hizi,maswala ya tigo yamo kwenye jamii kwa kiasi kikubwa sana(kuna sehemu mwanamke anatembea na mwanamme alafu yeye mwenyewe anamgeuzia mwanamme kuitisha tigo eti kwani umemaliza mh bado!),mashoga na ma lesbo siku hizi wametapakaa kila mahali,ngono katika umri mdogo imezidi siku hizi,ukija kwenye maswala ya mtu binafsi: utakuata mwanamke anaweka pini mpaka sehemu za siri na vitovuni,maswala ya mawigi na ma cosmetics kibao mpaka chini,hata haya maswala ya kunyoana vipara chini(mbona mama zetu na baba zetu hawakuwa nayo?),ndiyo tunapenda vipara lakini tunaiga(eti hata wanaume wananyoa mpaka vifua mh!) na mwisho hata kwenye maswala mazima ya sita kwa sita, tunaiga style tena zile unique ambazo si za kawaida(mfano dogy style etc).Wandugu najua mtasema tupo kwenye zama za utandawazi lakini maadili ya jamii yameporomoka na matokeo ya mtindo huu mzima wa maisha ni ongezeko la maradhi yanayoambukiza e.g ukimwi kwani kasi ya matamanio na kuongeza majaribio baada ya kuiga ni kubwa.Naleta mjadala kwenu.............
     
Loading...