Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, wanaohama CCM na kujiunga na CHADEMA wataing'oa CCM madarakani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Jul 21, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Huko nyuma tumefananisha chama na nchi. Je,
    ni jambo jema wewe kuikimbia nchi yako kwa
    sababu ina matatizo badala ya wewe kushiriki
    katika kupambana na matatizo hayo?
    Tujifunze kutoka kwa wananchi wa Msumbiji na
    wa Angola na wa Afrika Kusini. Kama
    wangezikimbia kabisa nchi zao wangefanikiwa
    kuzikomboa nchi zao?
    Kwa hivyo wanachama wa CCM wanaoendelea
    kupambana na maovu ndani ya chama chao bila
    kukikimbia hao ni wanachama halisi wa CCM na
    wapenzi wa kweli na wa chama chao.
    Fikiria, kwa mfano, nyumba yako ni chafu.
    Badala ya kuisafisha unaamua kuikimbia.
    Atasafisha nani?
    Sababu nyingine ya wanachama wa CCM
    kukikimbia chama chao hapana shaka ni
    kutoridhishwa na uamuzi fulani uliopitishwa na
    chama.
    Kwa mfano, kuna wanachama wa CCM
    wanaoenguliwa bila haki kwenye kinyang’anyiro
    cha kugombea udiwani au ubunge au hata urais.
    Baadhi yao huamini kwamba wakigombea
    nafasi hizo kwenye chama kingine watafanikiwa.
    Na hufanikiwa.
    Basi sababu mojawapo inayofanya baadhi ya
    wanachama kukimbia vyama vyao (na hii si
    katika CCM tu) ni kukosekana demokrasia ndani
    ya vyama. Hii inaleta hoja kwa kila chama
    kuendesha chaguzi zake kidemokrasia.
    Lakini ukitaka kusema kweli kitendo cha
    wanachama kukimbia chama chao cha zamani
    huleta madhara makubwa zaidi kwenye chama
    wanachokimbilia.
    Maana kwa sababu tu ya mwanachama kutafuta
    maslahi yake binafsi anaamua kwenda kujiunga
    na chama ambacho haamini masharti yake wala
    siasa yake wala sera zake. Mtu kama huyo
    hubaki na mapenzi ya chama chake cha
    zamani. Ndivyo anavyoonekana John Shibuda,
    Mbunge wa Chadema wa Maswa Magharibi,
    aliyehamia Chadema ili agombee ubunge.
    Hapana shaka kuna viongozi wengi wa CCM
    waliokimbia chama chao na kujiunga na
    Chadema wakiamini kwamba mwaka 2015
    wagombea uchaguzi wote watakaowekwa na
    CCM watashindwa uchaguzi! Kama hiyo si ndoto
    ya mchana mimi sijui ni kitu gani.
    Basi katika suala zima la uchaguzi ni muhimu
    viongozi wa vyama waepushe mtafaruku ndani
    ya vyama vyao kwa kuweka mbele matakwa ya
    wanachama badala ya kuweka mbele matakwa
    yao na maslahi yao kwa kuweka wagombea
    wasiokubalika.
    Wakati mwingine mwanachama anaweza
    kufikiri kwamba chama chake kimekosea
    kupitisha uamuzi fulani ambao ni sahihi.
    Akakikimbia chama chake. Mwishoni akajikuta
    anajuta.
    Turudi nyuma mpaka wakati Tanganyika
    ilipokuwa ikipigania uhuru. Mwaka 1957 serikali
    ya Mwingereza Tanganyika iliyoongozwa na
    Gavana Edward Twining, mwana wa Padre,
    ilitangaza kuwa mwaka 1958 Tanganyika
    ingefanya Uchaguzi Mkuu wa kwanza wa Baraza
    la Kutunga Sheria (Lejiko). Uchaguzi huo
    ulipangwa mpiga kura apige kura tatu kwa
    mpigo. Alitakiwa amchague mjumbe Mwafrika,
    Mwaasia na Mzungu katika karatasi moja ya
    kupigia kura.
    Katika utaratibu huo wa kura tatu Gavana
    Twining alikuwa anatekeleza matakwa ya chama
    cha siasa cha Wazungu cha United Tanganyika
    Party (UTP).
    UTP kilikuwa chama cha pili cha siasa
    kuanzishwa Tanganyika baada ya TANU. Lengo
    la UTP lilikuwa kupigania Tanganyika iwe na
    serikali ya mseto (mchanganyiko wa mataifa
    yote).
    Baadhi ya wanachama wa TANU hawakutaka
    TANU ishiriki uchaguzi huo. Lakini Rais wa
    TANU, Mwalimu Nyerere, alipendelea TANU
    ishiriki uchaguzi huo ili ikiingia ndani ya Lejiko
    ipate nafasi nzuri ya kupambana na serikali ya
    Mwingereza.
    Basi kwa lengo la kufikia mwafaka TANU iliitisha
    Mkutano Mkuu maalumu Tabora mwezi Januari
    1958. Wajumbe walio wengi wa mkutano huo
    walikubaliana na wazo la Mwalimu Nyerere la
    kushiriki uchaguzi huo.
    Ndipo baadhi ya wanachama wa TANU
    wakiongozwa na Katibu Mwenezi wa TANU,
    Zuberi Mtemvu, walijiengua kutoka chama
    hicho wakipinga TANU kushiriki uchaguzi huo.
    Wakaanzisha chama cha African National
    Congress (ANC) ambacho kauli mbiu yake
    ilikuwa “Afrika kwa Waafrika.”
    Uchaguzi Mkuu ulipofanyika Septemba 8, 1958
    yalishindaniwa majimbo kumi ya uchaguzi. Kila
    jimbo lilitakiwa litoe wajumbe watatu
    (Mwafrika, Mwaasia na Mzungu).
    Kwa kuwa mpaka wakati ule TANU haikuwa na
    wanachama Waasia na Wazungu iliamua
    kuwapigia kampeni Waasia na Wazungu
    waliokuwa karibu na wananchi. Uchaguzi
    ulipofanyika TANU ilizoa viti vyote thelathini.
    Ikaingia kwenye Baraza la Kutunga Sheria kwa
    kishindo. Ikabadilisha mambo mbalimbali
    mpaka uhuru ulipopatikana.
    Wale wanachama waliojitenga na TANU chama
    chao hakikupata kitu. Mwishoni kiongozi wa
    ANC, Zuberi Mtemvu, alikikimbia chama chake.
    Akaajiriwa Ikulu na serikali ya Mwalimu
    Nyerere.
    Basi si kila uamuzi unaofanywa na chama
    unakuwa si sahihi. Cha muhimu ni
    mwanachama kuwa makini.
    Wakati huo huo kuna wanachama wa CCM
    wanaokikimbia chama chao kwa kufuata
    mkumbo tu. Labda kuikomoa CCM. Na kufuata
    nyuma yao wanachama hao wanaitwa “oili
    chafu” ambayo haifai kuendelea kutumiwa na
    CCM!
    Kuna wanachama wengine wa CCM
    wanaoaminiwa kuwa wanakikimbia chama chao.
    Kumbe kule waendako wanakwenda kulinda
    maslahi ya CCM! Huwezi kuepusha uwezekano
    huo. Waingereza wamesema, “Politics is a dirty
    game” (siasa ni mchezo mchafu).
     
  2. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ADDITION:

    TANU ya Mwalimu Nyerere ilijua hilo mapema. Kwa hiyo haikumpokea kwenye TANU Mwaasia wala Mzungu kabla ya kupatikana uhuru.
    Kwanza TANU iliona kwamba katikati ya
    mapambano ya kutafuta uhuru ilikuwa vigumu
    kumjua Mwaasia au Mzungu aliyekuwa na
    mapenzi ya kweli na TANU. Pili, TANU ilihofia
    kuwa baada ya kupatikana uhuru Waasia na
    Wazungu wangeweza kujitapa kuwa bila wao
    uhuru usingeweza kupatikana. Tatu, TANU
    ilihofia kuingiza kwenye chama watu ambao
    wangejiunga na chama hicho kwa lengo la
    kupeleleza na kukivuruga.
    Kwa hiyo milango ya TANU ilifunguliwa kwa
    Waasia na Wazungu mwezi Januari, 1963 baada
    ya Tanganyika kupata uhuru mwaka 1961.
    Tofauti na TANU iliyokuwa macho na watu
    ambao wangeweza kuivuruga leo Chadema
    inapigana vita inayodai kuwa ni ya kuwakomboa
    Watanzania kutoka ukandamizaji wa CCM, huku
    ikiwaingiza ndani ya chama mamia (kama si
    maelfu) ya wanachama wa CCM. Wanachama
    wote hawa wa CCM wanatakiwa washiriki vita ya
    kuking’oa chama chao cha CCM!
    Je, itawezekana? Tusubiri.
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Irrelevant analysis! Labda nisaidie maana ya political democracy
     
  4. mwimomo

    mwimomo Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wimbi laweza fanya mabadiliko yasiyotarajiwa. Time Will Tell.

    Dalili zilizopo zaonesha hili lawezekana, Late JKN alisema Upinzani utakaoizamisha ccm utatoka ndani yake.
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kanu ilipigwa chini ndo itakua ccm only time will tell
     
  6. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema si lolote si chochote.tanzania itajengwa na watanzania
     
  7. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao ni wasaliti wa taifa hawana jeuri hyo,wanahangaikia matumbo yao tu
     
  8. b

    beyanga Senior Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​mbona hamchoki kuijadili chadela mmeliwa mwaka huu bye bye ccm hizi ni rasha rasha masika inaaza 2014 madiwani patamu hapo
     
  9. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,644
    Likes Received: 1,526
    Trophy Points: 280
    Was Kanu stronger than CCM?
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kanu ilimegeka coz powerful members walitoka na kuanzisha chama kingine, dont c that happenin here in bongo bt the way things are goin ikifika 2015 cdm wengi watakua either wamekufa or jela ccm wud do all they can to stay in power for whatever cost
     
Loading...