Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je wanafunzi wa sekondari wanaomiliki simu za mkononi,je wazazi wanafanya vyema

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BUMIJA, Oct 20, 2011.

  1. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Madenti wengi wavulana kwa wasichana wanamiliki simu za mkononi'je wazazi ndo wanawanunulia na kama ndio jeni vema
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,724
    Trophy Points: 280
    wanafanya vema kabisa bila simu simu hizi hakuna life
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hili ni hali mbaya kwa wanajamii.
     
  4. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hali mbaya kivip
     
  5. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,685
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Watanzania inabidi tubadirike kwa maana kutumia kifaa chochote cha teknolojia kwa nia njema si vibaya,kwahiyo kitendo cha dent kumiliki simu sio tatizo na ni vema mzazi akamnunulia.
     
  6. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni mfumo wa maisha kwa hawa wanafunzi wa sasa kipindi cha jeykey hasa hawa wa sekondari za kata wanatumia mfumo wa Utandauchi na sio utandawazi
     
  7. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    kwanza mtoa mada mwenyewe ni {via mobile} then ana blame kuhusiana na wanafunzi kumiliki simu?
    Cha msingi cha kujiuliiza matumizi ya kifaa hiki.je wanakitumia vizuri,au wanakitumia tofauti?
     
  8. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Naam, tena kila mzazi anatakiwa kumnunulia mtoto wake cell phone. Lakini mwanafunzi akiwa darasani, namshauri a-seti simu kwenye silence au vibration
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    hili jukwaa si la wahuni. Nini maana ya madenti! Sema wanafunzi ili kila mmoja akuelewe.
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Kwa karne hii kumzuia mtoto kumilki simu ni ujinga.
    Nashauri:

    1. Mzazi/Mlezi amuelimishe madhara na faida za kutumia simu. Kumiliki simu si kosa, kosa ni baadhi ya matendo yanayofanyika kwenye simu. Mtoto aelezwe.

    2. Unapomnunulia simu mtoto wako jitahidi umtumie na vocha. Hii itampunguzia tamaa za hapa na pale hasa kwa hawa mabinti zetu.
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    bora zaidi ni kuzima simu. Kwani akiwa darasani anaweza kupokea sms ambayo itamfanya apoteze network. Mf. Sms za mapenzi, misiba n.k.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,724
    Trophy Points: 280
    mnaodai kuwa simu zinaongeza uhuni ...hivi kabla ya simu hizi kuwepo mbona mabinti walikuwa wanatoroka wanaenda kukaa kwa mabasha hata zaidi ya wiki moja ?
     
  13. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Mzee nakubaliana na wewe 100%
     
  14. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I don't see anything wrong with that as long as they can afford it
     
  15. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Simu ni njia mojawapo ya mawasiliano hivyo ni muhimu kwa mwanafunzi lakini cha muhimu ni kubudget muda wa simu pamoja na muda wa masomo
     
Loading...