Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Wamakonde wanaogopa kufa?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Zinduna, May 30, 2012.

  1. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,289
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Hebu tuangalie imani zao wakati wa maziko, pale wanapokuwa wameondokewa na mpendwa wao. Kwa kawaida wakati wa Maziko Wamakonde huwa na maombi tofauti na yale yanayofuatwa na madhehebu mengine. Badala ya Sheikh au Kasisi kusoma dua, Wamakonde wana desturi ya kuieleza maiti maombi na maonyo ili marehemu huyo asije patwa na madhara wala asiandamwe na mikasa katika safari yake huko aendako, na pia ndugu wanaobaki nyuma wasikabiliwe na mabalaa na mikosi ya aina yoyote. Wenyewe wanaamini kwamba mabalaa huongozana, yaani likitokea moja hufuata la pili, la tatu na kadhalika. Kwa mujibu wa simulizi zao, kuna madai kwamba pale mambo hayo ya mila yanapopuuzwa vifo mfululizo hutokea katika familia husika.

    Mkuu wa mazishi Huieleza maiti wakati wa maziko:

    "Ndugu umeacha jembe, mshale, shoka, nyumba na kazi kwa hiyari yako mwenyewe, hakuna aliyekulazimisha kufunga safari hii, ile wewe mwenyewe umeazimia. Umetuacha sisi huku nyuma kwa hiyari yako mwenyewe, Hivi, ufikapo kwenye ukomo wa safari yako, ukaeleze yanayokuhusu wewe binafsi. Wakikuuliza ‘Wako wanadamu wengine waliobaki?' ukawajibu, ‘hapana.' Ujitahidi kuwathibitishia kwamba ni wewe tu peke yako, hakuna mtu mwingine aliyebaki."

    Kwa maneno hayo, inadhihirisha wazi kabisa kwamba waliobaki nyuma wanaogopa kufa. Ingawa wanajua kuwa kufa kupo, ila kama kunaweza kukwepeka basi ombi lao lisikilizwe!

    Hata hivyo inadaiwa kwamba mila hii bado inafuatwa na Wamakonde wa Msumbiji, tofauti na Wamakonde wa Tanzania ambao mila kwa kiasi kikubwa zimeathiriwa muingiliano wa makabila na dini hizi za mapokeo.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aiseee. . .
    Nimependa maagizo na angalizo lao. Umejipeleka mwenyewe, uongelee mambo yako mwenyewe.

    Nwy nlitaka kukuuliza hivi we Zinduna show yako ndo imefulia ama?
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Inafurahisha ubongo!
    Kawaida, kuachana na mpendwa wako na kwenda kumzika ni ngumu sana, ndio maana huwa kuna taratibu mbalimbali zinafanywa na jamii mbalimbali, hii ikiwa ni kuvuta muda tu na kutafuta pozi la kumtelekeza marehemu kaburini.
     
  4. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,289
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Yaani Maiti inaambiwa iache kiherehere, izungumze mambo yake yenyewe!
    Lizzy Zinduna Talk Show ni kila JUMAMOSI saa nne asubuhi, na show inadumu kwa wiki nzima.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Heheheheh. . .ni noma.

    Ahhhh mie nshaboreka. Embu nipe maswali utakayoniuliza kwanza nikariri majibu, sitaki kuaibika.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,289
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Lizzy Hayo hayo ya Bishanga, yageuze kichwa chini miguu juu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Lets get to serious matters, Zinduna wewe ni mwanaantrhopolojia?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Kipaji Halisi

    Kipaji Halisi JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160

    ...hahahahahaha..wamakonde wa Dar au Mtwara...ama kule Msumbiji. Zinduna..ila unanikumbusha enzi hizo nakaa maeneo ya Migombani....nilkua naenda msasani au Mikocheni A..kuangalia Ngoma zao..Thanx Zindu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...