Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je,walimu wa sekondari kusimamia mitihani ya kuhitimu....(itv kipimajoto)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jobe ayoub, Aug 31, 2012.

  1. jobe ayoub

    jobe ayoub JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 206
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Je,walimu wa sekondari kusimamia mitihani ya kuhitimu
    darasa la saba ni suluhisho ya kuondoa wasiojua
    kusoma na kuandika kwa kidato cha kwanza...?

    ITV kipima joto......
     
  2. m

    maramojatu Senior Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    labda itasaidia kupunguza udanganyifu sababu waliokuwa wanafanya hiyo kazi iliwashinda kabisa. lakini tusubiri tuone. kama ni hivo na wa vyuo wasimamie ya sekondari
     
  3. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wamechemka maana hiyo sio suruhu. Hili tatizo ni mwendelezo wa tabia za rushwa ambazo zimekithiri kwenya taasisi na mamlaka mbalimbali za serikali kama njia ya kujiongezea kipato kwa watu wenye dhamana ya uongozi. Walimu walikuwa bado wanaheshimu miiko yao ya kazi, hawakutaka kabisa rushwa. Baada ya kuona watu wa kada zingine wanapokea rushwa na serikali inanyamaza na wakati mwingine inabariki rushwa kwa kuipa majina mapya kama Change, Takrima, Malupulupu, Kifuta jasho, n.k nao wameamua kufunga kibwebwe na kuicheza ngoma kama wengine. Mi naona hapo wanawaongezea ulaji tu waalimu wa sekondari na kuwabania wale wa Msingi
     
  4. kyoma kulala

    kyoma kulala Member

    #4
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Minadhani hilo sio suluhisho nanikutaka kuwagawa walimu kwakuwa wameanza kuonesha mshikamano katika kudai maslahi yao. walimu makini wanatakiwa kulipinga vikali wazo hili, na kwa taarifa kuna walimu waliotoka shule za msingi nakuanza kufundisha sekondari walishazoea kula hizo pesa zakuibia mitihani sasa hivi wameshaanza mipango ili wapate nafasi katika usimamizi huo na kula hizo pesa zinazochangwa na wazazi. suluhisho la hapo nikuwajengea walimu uwezo wakufundisha vyema wanafunzi nakuwaondolea mawazo ya kufaulu kwa kuibia.
     
Loading...