Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, wajua: Nyerere aliiogopa ccm?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, Apr 23, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Ingawa alikuwa mwanzilishi wa
    CCM, kwa nia njema ya
    kuendeleza mapinduzi katika
    nchi yetu, miaka ilivyozidi
    kwenda Mwalimu Nyerere
    alishuhudia jinsi CCM
    ilivyobadilika na kuwa mzigo
    kwake na pia tishio kwa usalama
    wa Taifa.
    Mwaka 1993 Mwalimu
    alichapisha kitabu kiitwacho
    Uongozi Wetu na Hatima ya
    Tanzania (Harare: Zimbabwe
    Publishing House, 1993). Pamoja
    na mambo mengine katika
    kitabu hiki, Mwalimu alisema
    kuwa kuna kansa katika uongozi
    wa CCM. Nanukuu baadhi ya
    maneno yake:
    Chama cha Mapinduzi, kwa
    sababu ya uzito wa historia
    yake, hadhi ya jina lake, mfumo
    wa wavu wake, mazoea ya
    watu, na ubovu wa Vyama vya
    Upinzani, kinaweza
    kuchaguliwa na Watanzania,
    pamoja na kansa ya uongozi
    wake. Au watu wanaweza
    wakachoka, wakasema,
    "potelea mbali:" wakachagua
    Chama cho chote, ilimradi tu
    watokane na kansa ya uongozi
    wa CCM. Hainifurahishi
    kuyasema haya, lakini uhai wa
    Nchi yetu unataka yasemwe.
    (Ukurasa 61)
    Mwalimu hakuishia hapo, bali
    aliongezea namna hii:
    Nilisema awali kwamba kansa
    ya uongozi ndani ya Chama cha
    Mapinduzi isingekuwa ni jambo
    la kutisha sana kama
    tungekuwa tumeanza kuona
    Chama kizuri cha upinzani
    kinachoweza kuiongoza Nchi
    yetu badala ya CCM. Ubovu wa
    uongozi ndani ya CCM ndio
    uliofanya nikapendekeza
    tuanzishe mfumo wa Vyama
    Vingi. Nilitumaini kuwa
    tunaweza kupata Chama
    kingine kizuri ambacho
    kingeweza kuiongoza Nchi yetu
    badala ya CCM; au ambacho
    kingekilazimisha Chama cha
    Mapinduzi kusafisha uongozi
    wake, kwa kuhofia kuwa bila
    kufanya hivyo kitashindwa
    katika uchaguzi ujao. Lakini
    bado sijakiona Chama makini
    cha upinzani; na wala dalili zo
    zote za kuondoa kansa ya
    uongozi ndani ya CCM. Bila
    upinzani mzuri wa nje, na bila
    demokrasia halisi ndani ya
    Chama cha Mapinduzi, Chama
    hiki kitazidi kudidimia chini ya
    uzito wa uongozi mbovu. Kwa
    hali yetu ya kisiasa ilivyo nchini
    hili si jambo la kutarajia bila
    hofu na wasi wasi! (Ukurasa 66)
    Ni wa-Tanzania wangapi wenye
    utamaduni wa kusoma vitabu? Ni
    wangapi wanaosoma vitabu vya
    Mwalimu Nyerere? Ni wazi kuwa
    umbumbumbu miongoni mwa
    wa-Tanzania ni neema kwa CCM.
     
  2. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    "...kwamba kansa ya uongozi ndani ya Chama cha Mapinduzi isingekuwa ni jambo la kutisha sana kama tungekuwa tumeanza kuona Chama kizuri cha upinzani kinachoweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM. Ubovu wa uongozi ndani ya CCM ndio uliofanya nikapendekeza tuanzishe mfumo wa Vyama Vingi"

    Baadaye Nyerere alikiri kwamba angalau Chadema ndio walionekana kuwa na sera zenye mshiko, na maneno ya Nyerere leo hii yanatimia kwani wananchi wengi wameona hivyo.

    Hivi kwa nini kitabu hiki alikichapishia Harare, Zimbawe badala ya hapa Tanzania...aliogopa kuchakachuliwa nini! Maana Tanzania bwana kwa uchakachuaji, ni kila kitu!
     
  3. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,805
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na maneo ya Nyere kuwa umbubumbu wa watanzania ndio mtaji wa ccm ktk kushika dola. Ndio maana serikali ya ccm inaendelea kujenga shule za kata kibao zisizo na walimu, vifaa vya kufundishia wala uwezo wa kumkomboa mtanzania ili waendelee kukuza mtaji wao kwa kuongeza idadi kubwa ya mbumbumbu. Ukachana na sekondari za kata, pia wamejenga vyuo vya kata kibao, bila ya shaka kila mmoja atakubaliana nami ktk suala la vyuo vya kata kwa maana haiwezekani kwa msomi anayemaliza chuo kikuu halafu aunge mkono chama na sera za ccm ambazo zinatuongezea umaskini na ujinga kila kukicha.

    Nyerere ni kiongozi na mwanaccm pekee aliyekuwa na akili na hatatokea mwingine kama yeye, wamebakia zero-brain tupu ktk safu ya uongozi, hakuna hata mmoja anayeweza kuona uozo wao wanaofanya.
     
  4. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Namwamini Nyerere, aliwahi kusema kusema kama umependa sura za wagombea kanywe nao chai.... leo tunashuhudia vituko. Pia aliwahi kuwakataa wagombea kadhaa akiwemo huyu anayeutaka urais 2015 Mr, Lowassa, lakini kwa vile Wa Tanzania tu mabwe-ge basi tutamchagua.

    Chadema ilitabiriwa mema na Mwalimu JK Nyerere
     
  5. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    surely yanatimia
     
Loading...