Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Wajua Nchi Inayoongoza Duniani kwa Rushwa 2010?

Discussion in 'International Forum' started by Ameir Eshaq, Jan 14, 2011.

  1. Ameir Eshaq

    Ameir Eshaq Member

    #1
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Je Wajua Nchi Inayoongoza Duniani kwa Rushwa 2010?

    Nchi inayoongoza duniani kwa kula rushwa 2010 ni nchi ya Somalia, Africa ikifuatiwa kwa karibu na nchi za Myanmar, Afganistan na Iraq. Nchi zinazoongoza kwa kutokula rushwa ni Denmark, New Zealand na Singapore. Nchi sita za Africa kati ya nchi kumi zilizoorodheshwa kwa kula rushwa zaidi duniani 2010 ni nchi za Somalia,

    1. Sudan,
    2. Chad,
    3. Burundi,
    4. Angola na
    5. Equatorial Guinea.
    Nchi ya Rwanda inaongoza Africa mashariki kwa kutokula rushwa, Tanzania ya pili ikifuatiwa na Uganda. Burundi ina rekodi mbovu ya rushwa afrika mashariki na Kenya japo iko nyuma ya Rwanda, Tanzania na Uganda, lakini ripoti inasema kwamba inafanya vizuri ktk kupambana na rushwa.

    View attachment 20506
     
  2. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,998
    Likes Received: 426
    Trophy Points: 180
    Mhhhh!!!! Tanzania kwa rushwa iko chini je Rushwa iliyokomaa inayoitwa UFISADI JE? TAKWIMU ZIPO? au ni terminology mpya! Mpka Downs itumalize ndo wajue nchi hii ni kiboko kwa ufisadi!! Rushwa inashughulikiwa UFISADI JE? 0
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo kumbe tuna unafuu! eh tuna....
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Gimmick
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    tupe source ya hizo data?mana nimebiisha.....................rushwa kubwa ka ya rada na bado hatujashika ukwanza kidunia?ah aha aah haiwezekani.
     
  6. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,964
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Siamini. Nimeishi Sudan, Kenya, Chad na Angola. Katika nchi hizo huenda Angola iko mbele ya TZ. Chad kulikuwa na rushwa lakini sasa rais wao ameweka ngumu ile mbaya. hivi nisemavyo mawaziri watatu wako ndani na mali zao kutaifishwa! Sudan....wala usifananishe na TZ. Sudan ilianza kujijenga mwaka 2005 baada ya kutia mkataba wa amani. Hivi sasa Khartoum ina taa za barabarani masaa 12 usiku, imejenga barabara pana zenye lane sita, ukirudi baada ya mwezi tu utaona mabadiliko makubwa. hawa Wazungu wana siasa zao. Huoni hata mauaji ya Arusha hayakutangazwa popote? Lau ingekuwa Sudan, Kenya etc ungesikia dunia nzima! hii ndio maana kwa nini dhahabu yetu inachukuliwa bure na makampuni ya kimataifa!!!!!!!!!!!! Amkeni. Nani anayezungumzia haki za binadamu saudia? Unajua kwa nini? Kwa sababu wazungu wapata mafuta ya chee. lakini Iran? kila siku unasikia 'haki za binadamu'
     
Loading...