Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je wajua kuwa King Leopold ni wa kwanza kufanya mauaji ya halaiki?

Discussion in 'International Forum' started by mpayukaji, Jun 15, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [h=3][/h]

    [​IMG]
    Leo nimemkumbuka jambazi na mwanaharamu aliyeitwa mfalme Leopold II (1835-1909) wa wabelgiji ambaye ni binadamu wa kwanza kufanya mauji ya kimbari nchini DRC. Mwanaharamu huyu aliyepata malezi mabaya kiasi cha kuoa hata asiweze kufanya tendo la ndoa kwa mkewe, aliua zaidi ya wacongoman 15,000,000 akitaka kutimiza tamaa yake ya madaraka na utajiri. Wengi huwa hawajui kuwa jambazi huyu ndiye alifyatua tufe la mauaji ya kimbari na halaiki kwa muda wote aliokalia DRC. Sura yake hata mavazi yake yanaonyesha ukatili usio kifani. Huyu pamoja na majambazi wengine kama Dk. David Livingstone, Fredrick Lugard, Cecil Rhodes,Mungo Park, Henry Morton Stanley, Christopher Columbus, Fransico d'Almeida, Lord Kitchner aliyefika kwa kuiteka na kuikalia Sudan akitumia fuvu la binadamu mwafrika kama kidau cha wino na wengine ndiyo waliotusababisha haya masahibu ya umaskini tunayokumbana nayo. Wakati mwingine tunahitaji kujua historia yetu ili tujikomboe. Je ni wangapi wanalijua hili wakati kwa ujinga wao waliwaita majina watoto wao kwa kumbukumbu ya watesi wao?
     
  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Jambazi mkubwa.
     
  3. nkasoukumu

    nkasoukumu JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    A bastard is always a liar shake spear wrote a poem about it
     
  4. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Ni kweli huyu ndio chanzo cha genocide kabla hata ya wayahudi niliongea na mbelgiji mmoja akaniambia hata mashuleni kwao hawafundiswhi Hii historia.Waafrika tuamke!
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Next time unapita Brussels angalia yale majumba makubwa makubwa ya kihistoria, yalijengwa kwa damu ya Wakongomani.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ngoja waje wa kurusedi utaona watavyokupinga, hao ndio waliwaletea misalaba huku.
     
  7. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Huu ni mmoja wa ushahidi wa ukatili wake, alikata mikono ya wale walioshindwa kufikia kiwango cha uzalishaji wa mpira!
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Belgium wenyewe eti wanasema watu 8.000.000.
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    na waloleta usilamu walileta peremende na halua??
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    inasemekana kabla ya wachina kuingia mikataba fulanifulani na DRC ya madini in exchange of silaha, walienda kutazama makabrasha Brussels kujua hazina iliyopo DRC. it seems DRC haina mwenyewe, ndo maana Rwanda na Uganda nao waliamua kwenda kujichotea huko vinavyochoteka.
     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu, what do you mean DRC haina mwenyewe? fafanua kidogo.
    Kwa mtoa mada na all interested, for more about Leopold occupation of Congo and the long lasting impact, soma King Leopold's Ghost (Wiki link for overview). During that period alone, more than half of the nation population was executed.
     
  12. K

    KVM JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Hakuna nchi duniani ambayo haikukumbana na masahibu katika historia yake. Hata himaya ya urumi iliteketea. Sisemi kuwa yaliyotokea Congo ma Afrika kwa jumla hayakuwa mabaya. Yalikuwa mabaya sana tokea wakati wa utumwa, ukoloni na ukoloni mambo leo.

    Kitu ambacho nchi zetu inabidi kiachane nacho ni kuwalaumu watu waliokufa miaka nenda rudi kwa matatizo yetu. Hicho ni kipimo tosha cha udhaifu wetu. Lets not forget but lets forge ahead.
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    HAINA mwenyewe in the sense that hakuna strong government yenye uezo wa kusimamia mipaka ya nchi hiyo zikiwemo rasilimali za asili za nchi hiyo zinazokadiriwa kuwa around $ 200 billion. Perhaps this is the richest country in the world, ukitizama definition halisi ya neno utajiri.
     
  14. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Asante kwa maelezo
     
  15. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hata Tz haina mwenyewe kwa mtaji huu
     
Loading...