Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, wabunge wafanye mitihani ya IELTS au TOEFL?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanamayu, Jun 29, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Moja ya sifa ya mbunge kwenye ibara ya 67 (1) (a) ni kuwa na uwezo wa kusoma na kuandika Kiswahili na Kiingereza, sasa je wabunge wote wanasifa hii? Na namna ya kuhakikisha sifa hii ni kuwapatia mtihani wa IELTS au ToEFL na matokeo yake kuambatanishwa aidha kwenye fomu ya chama au tume ya uchaguzi, la sivyo huko ni kusigina katiba. Wananchi tuwaulize wabunge wetu kwa kuandika maswali aidha kwa kiingereza au kiswahili wakati wa kampeni, na wakishindwa kusoma tu basi NO Vote!

    Hivi ukijua kusoma na kuandika ndio unajua kusikiliza na kuongea?
     
  2. b

    buckreef JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni Kiingereza au Kiswahili. Kunatofauti kubwa sana kati ya (na) na (au).
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ungeleta hoja ya kufuta uwepo wa hawa wasanii ningekuunga mkono.
     
Loading...