Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Waafrika tuna laana?? Kwanini tunabaguliwa kila mahali??

Discussion in 'Great Thinkers' started by Bujibuji, Jun 7, 2012.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,197
    Likes Received: 5,470
    Trophy Points: 280
    Hamna afadhali, tunabaguliwa na watu wote. Wahindi, Wachina, Warusi, Wayahudi, Walatini nakila jamii zinatuona kama takataka.
    Hivi kibaya ni kipi haswa ambacho tumekifanya?

    Kwa habari zaidi:-

    Israeli Kristallnacht: Africans attacked in Tel Aviv anti-migrant demo (PHOTOS) — RT
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    na nyie si mnabeba bendera zao kwene magari yenu. miafrika bana..sasa mnalalamika nini? nchi zenu mmewapa watu wapuuzi kama magamba ili wawaongoze na in return wanaletea ufukara wa kutupa, baada ya kuona nchi zenu hazikaliki due to your own stupid decisions/indecision mnaona solution ni kuhamia kwa wengine..hawaezi kukubali. call them racists or whatever, they won't entertain you.
     
  3. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,788
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    It is because we behave like human beings without enough grey and white matter in cerebral cortex in our brains!
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mesej senti
     
  6. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 793
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    This is the best post ever seen by me. Umenena ukweli mdau. Mim nakuombea tu kwa mungu akujalie afya njema. Black are the row material of whatman don't u find ths is a ****. Kila kitu they need tunacho. Alaaniwe yule anayejiita bwm for for his selfish. I wish angekufa kwa kupigwa mawe. Tanzania what is in our head? We don't think for our children n young's? Mnafukuza raia coz of uwekezaji in need of white's. Thank Mwinyi for leting us know that we are kichwachawendawazimu.
     
  7. Top Thinker

    Top Thinker Senior Member

    #7
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    AND STILL WAZEE WA MDEBWEDO WANATAKA KUVUNJA MUUNGANO KISA EAMEAHIDIWA MAISHA BORA NA MU ARABU. WTF...
    Yetu macho.
     
  8. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,686
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka mfano wa hayati baba wa taifa wa mtu mwenye almasi na mwingine mwenye vipande vya chupa(almasi feki).....kama hata lugha ya kubudia tunaamini Mungu anasikia ki-Latin, kiarabu na sio kiha, unategemea wanaotumia lugha hizo wanakutazamaje? ZUZU!
     
  9. Asterisk

    Asterisk JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na mim juzi nimekutana na vijana wawili wa kitanzania wamevaa suti nzima ni bendera ya marekani...
    kweli nilishangaa
     
  10. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Africans will soon be respected if they realize their potentiality on this planet. Tukianza kufanya mambo kizalendo na kuzipenda nchi zetu basi tutaheshimika. Lakini si kupitia hawa viongozi wetu, wameshachakachulika mnoo.
     
  11. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kweli tukileta maendeleo kwenye nchi zetu ndio watatuheshimu, kila kukicha civil wars, kila kukicha ufisadi.....

    THat is why Wanatushangaa na kutudharau pamoja na raslimali zote tulizonazo bado ni maskini, mwishowe ndio hivyoo wanatubagua because we have nothing that can make them respect us...

    Look China, mzungu alikuwa anamdharau mchina na kumbagua, lakni sasa wanawaheshimu sana wachina....!!!
     
  12. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    ANGALIENI HIZI DHARAU KWA MUAFRIKA,
    View attachment 55714 View attachment 55715 impoverished-city-demonstrate-hundreds.n.jpg

    Hizi picha ni maandamano ya kuwapinga wahamiaji wa ki-afrika huko Israel, katikati ni gari ya wahamiaji wa-kiafrika imepigwa mawe...
     
  13. S

    Samkyjr JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Razima watuzalau kama tunachagua marais ambao wanakua ombaomba au wanafanya mambo ya ajabu ajabu mimi nashangaa rais anasimama mbele ya vyombo vya kimataifa anamsifu na kumpongeza Mugabe alipochukua ardhi ya wazungu wakati huohuo meli ya marekani imepiga nanga inpakua maindi ya msaada kwa wananchi wa zimbabwe, Black people is the symbol of poverty.
     
  14. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    Igwe like this......
     
  15. s

    sugi JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Na tabia yenu ya kuchekacheka hata kwa mambo ya kuwa serious,unajichekesha tu,ukiulizwa kwa nn we ni maskini na ombaomba wakati mali za asili kibaaaao,oooh hata mie sijui,utaacha kudharaulika?hivi hata ktk mazingira ya kawaida,kila siku m2 anakugongea mlango naomba chumvi,naomba sukari,naomba unga nk,utamchukuliaje m2 huyo na unamuona hana kasoro yoyote physically?ndivyo tulivyo waafrika wengi,hatui serious,tunategeme a sana nature badala ya kumanipulate mazingira yatusaidie,m2 analima na kutegeme mvua,hana alternative nyingine ya kumwagilia,hafikirii hilo,madarakani yamejaaa manyang'au tu yanakwiba mali,tunasubiri nature,yakwapue mpaka yachoke na kutuachia mifupa,tumerelax hatuna hata wac,as if tupo peponi,kumbe hohe hahee wa kutisha,watu hawajui haki zao,aliyepo madarakani ndo anaamua akupe au asikupe haki yako,kudai unaogopa hujiamini,sasa kwa hali hiii nani atakutaka nchini kwake?maana huna msaada wowote,zaidi ya kusambaza sumu mbaya ya uoga na ujinga
     
  16. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mzee wa Upako nyuma ya stage yake kuna bonge la bendera ya Israel fanya masihala nini taifa la mungu lile ukiona hawatutaki basi hata mungu hatutaki tehe tehe wazee wa kuipaisha israel mpooo
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    sio sent tu ..received pia
     
  18. samstevie

    samstevie JF-Expert Member

    #18
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waafrika tumekuwa na fikra mgando kwamba bila watu weupe hatuwezi kitu, lakini mbona tunawaburuza kwenye michezo ina maana kwenye nyanja nyingine ndiyo hatuwezi si kweli. Tuaache utegemezi kukuza uchumi wetu tunaweza bila kutegemea hao weupe resources tunazo kuliko wao. Ni umbumbumbu wetu ndiyo tunaodhalilika nao.
     
  19. luck

    luck JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Mkuu kama unamtegemea jirani kuendesha familia yako unategemea nn hapo?
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,197
    Likes Received: 5,470
    Trophy Points: 280
    Hata mbwa huwa wanajitegemea, Waafrika tunaomba hadi msaada wa maji, waache watubague
     
Loading...