Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je viongozi wetu wanazo sifa hizi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nenetwa, Mar 8, 2011.

  1. N

    Nenetwa Member

    #1
    Mar 8, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Katika kutafuta huku na huko, juu ya sifa za kiongozi bora, nikafanikiwa kupata hizi:-
    1.Honesty- Uaminifu
    2. Responsibility- Uajibikaji
    3.Confidence- Kujiamini
    4. Enthusiasm- shauku kubwa juu ya kitu mfano maendeleo, mabadiliko ya kweli.
    5. Reliability- kutumainiwa/kutegemewa/kuaminika
    6. Patience-ustahimilivu.
    7. Decisiveness-Uwezo wa maamuzi sahihi.
    8.Determination-ushupavu na azma ya kuamua kwa dhamiri.
    9. Loyalty- Utiifu wenye maslahi na kukubalika kwa wengi.
    10. Courage-Ujasiri wa kuthubutu,ushujaa.

    Nimebahatika kupata hizi.wadau ongezeni zingine zaidi.
    Je viongozi wetu wa ngazi zote wanazo sifa hizi?
    Tuwapime, kabla hatujawapa mamlaka!
     
  2. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapo wenye sifa kama hizo,au wanakaribia kuwa nazo ,lakini Tz na wTz wengi hatuangalii hivyo.2naangalia anayenipa tshirt,kofia,kanga,nk.dini yangu,na wengine sura yake.MUNGU TUSAIDIE
     
  3. W

    WEMBE WENGE Senior Member

    #3
    Mar 8, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thank you for the best educative thread, just to add that that a leader must be committed (kujitoa) to serve people with no any good reason of failing.
    a committed leader is leading and others follow and this quality be seen by actions and involving people in all decision levels.
     
Loading...