Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je utumiaji wa maneno haya ni udhalilishaji wa wanawake?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Chapakazi, Jun 24, 2010.

  1. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa nikiangalia post mbalimbali hapa jamvini, na nimegundua kuna lugha inayotumika ambayo kwangu binafsi ningehisi inadhalilisha wanawake. Lugha hii inalenga hasa tendo la ndoa. Kwa mfano, utakuta mtu anatumia maneno kama:
    Kumtenda, kumfanyizia, kumshughulikia, kumbamiza, kum-do, kum-mega, nk,nk
    Sasa wandugu nashindwa kuelewa, maana katika post hizi utakuta kuna wanawake wanachangia kwa hali na mali. Je ni kuwa hawaoni hiyo lunga ya udhalilishaji, au ni mazoea, au ni kuwa wamekubaliana na hali halisa ya mfumo dume?
     
  2. Engineer2

    Engineer2 Senior Member

    #2
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Chapakazi, ni kweli maneno haya ni ya udhalilishaji na yanatumiwa sana na wahuni au wale wasio na mapenzi ya kweli au wasiojua mapenzi nini, na huyafatumia kwa watu ambao hawana malengo nao, sidhani kama unaweza tumia maneno hayo kwa mtu umpendaye kwa dhati kama mkeo au mchumba... kwa kifupi ni maneno ya wahuni
     
  3. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona yanatumika huku ndani na wanawake wanajibu posts bila shida?
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kwasababu wewe huyatumii, huwezi kusema niya kihuni au wanaoyatumia ni wahuni!!
     
  5. Engineer2

    Engineer2 Senior Member

    #5
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sidhani kama kuna mwanamke wa kweli anaweza tumia maneno yenye ukakasi kama hayo, nadhani kama yupo atakuwa na matatizo, kuna maneno yenye staha ambayo ni mbadala wa hayo yasio na upako. Mfano unaposema unamega, nini kinamegwa hapo? na nani anayemega?
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Mfumodume uko so deep katika system yetu wengine hata hawaujui.

    Ushawahi kujiuliza kwa nini mwanaume ndiye "anayeoa" na mwanamke ndiye "anayeolewa", maana katika Kiswahili hatuna "kuoana" kwa maana ya kila mmoja kumuoa mwenzake.

    Tamaduni na dini zetu nyingine hata mwanamke akitaka talaka inabidi amuombe mumewe amtaliki yeye mke, kwani mke hana nguvu ya kumtaliki mume, kwa logic ile ile ya kwamba mwanamke kaolewa tu, sasa atataliki vipi wakati yeye kaolewa tu, mwenye haki ya kutaliki ni aliyeoa, mwanaume.

    Talk about mfumodume.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    Kuna maneno huwa tunatumia sio kwa
    tunaowapenda bali kwa milupo....
    Huwezi sema bar maid una make love nae..
    Bali una mmega sio?????????
     
  8. chloe.obrain

    chloe.obrain JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Excuse me The Boss , what if that bar maid is your wife or gf or whatever, being a bar maid doesn't mean that she's a mlupo as you said, i hope ni kazi kama alivyo secretary ni vema unge2100 neno lingine like prostitute or s'mthing.
    sorry kama nimekukwaza Boss.
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280

    nashkuru kwa kunirekebisha....
    I mean any loose woma.prostitutes na wengine kama hao...
     
  10. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ahaaaa!! kumbe mi nilidhani yametumiwa ili kupunguza ukali wa maneno
    ambayo yangepaswa kutumiwa hapo, oook!!
     
  11. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Boss,huko nchi gani? Unajua barmaid wa dunia ya kwanza wont even give you a look.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jun 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Sidhani anajua Hooters ni nini.....
     
  13. Theodora

    Theodora JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2010
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 517
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    For a woman we call names...women of ill repute wajameni na hao wanaume tunawaitaje. ..Name calling should be both sides au ? Maana there men out there bad to the bone!~
     
  14. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimekuwa napata shida sana kuelewa haya maneno.Na siyo haya tu...yapo mengi na hayana mantiki yoyote! Ukijaribu kuangalia kitendo chenyewe.. sijui!
    Ila ukishindana sana na hii misamiati..japo ya udhalilishaji..utajistukia unagombana na watu...watu wameshajiwekea utamaduni wa kutusi hilo tendo tena kwa kuwalenga wanawake..cha kufanya ni kuwarekebisha pole pole kwa upole... bila kuwatukana au kuwajia kwa jazba!
     
  15. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    you must be a victim of mfumo dume!
     
  16. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hahahaha....haya bwana....next plz...
     
  17. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ivi hili tendo linamfanya mwanamke kuwa inferior? Na kama sio, kwa nini wazazi wanaringa zaidi wakipata mtoto mwanaume? Kwa mfano utasikia wakitumia maneno kama nina madume kadhaa, nk. Je inabidi tubadilike hadi huko? Na tunabadilikaje?
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    sasa mimi huwa nabaki hoi nikiona mwanamke
    anatumia maneno kama haya,
    kumegwa.
    kupakuliwa.
    na mengineyo....

    huwa nabaki mdomo wazi,unapokuta mwanamke mwenye heshima zake
    anapotumia maneno hayo....
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Jun 26, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Unaweza kutupa mfano wa mwanamke mwenye "heshima" zake anayetumia au aliyewahi kutumia maneno uliyoyaorodhesha hapo juu?
     
  20. m

    muhanga JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ukweli ni ule alousema engineer 2 maneno hayo ni ya kihuni tu mtu na staha zake huwezi kumsema eti umemmega, hata mume na mke hakuna biashara ya kumegana ila kufanya tendo la ndoa na kwa mahawara wanaoheshimiana hasa ni kufanya mapenzi na si kumegana kwa hiyo maneno hayo ni ya mtu ambaye humheshimu na umekutana nae kwa nia ya kukata kiu tu na sio uhusiano wenye malengo.

    kuh mfumo dume na wazazi kujisifu kwa wanavidume kadhaa ni dhana potofu tu tena kwa wazazi wa kizamani, now days mtoto ni mtoto tu tene mie kwa uzoefu wangu ni kuwa watoto wa kike ndio hutunza sana familia zao na wazazi wao wanapokuwa watu wazima kuliko wanaume.
     
Loading...