Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ungependa JK azifute wizara zipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MNYISANZU, Feb 18, 2012.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna wizara 28. Je ungependa wizara zipi zifutwe na kwanini?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Nyinyi TISS ndio mnampoteza sana jk,zifutwe wizara 21 zibakizwe 7 tu.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Hivi hii nayo ni thread?
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Mkuu ziweke hapa basi ili tukumbushane. Pia kumbuka ni vigumu kufuta wizara unachotakiwa na kuunganisha wizara ama majukumu ya wizara mbalimbali ili kupunguza ukubwa wa baraza la mawaziri. Ukifuta itakuwa kazi.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Zibaki hizi nyingine zifutwe:
    1.Miundombinu(barabara,viwanda,umeme)
    2.Wizara ya mali asili(iingizwe utalii,kilimo,maji,madini,misitu na v2 vinavyofana na hvyo)
    3.Wizara ya Fedha na Uchumi(kazi,uchumi etc)
    4.Wizara ya afya(ustawi wa jamii,afya yenyew,etc)
    5.Wizara ya Elimu(ya juu,elimu kati etc)
    6.wizara ya michezo na utamaduni
    7.Wizara Mtambuko(makolokolo ambayo hayana wizr na yanaingiliana na wzr nyingn indirect)

    Baaaaaaasiiiiiiiiiii.
     
  6. only83

    only83 JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    What do you think? Yes this is a thread,problem of you,is that;whenever someone starts the thread which touches interest of magamba you tend to ignore it.For me this is a constructive thread,because for many years Tanzanians are complaining about larger number of ministries and ministers which has implications in term of cost of running these ministries.
     
  7. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Zibaki ulinzi, fedha na biashara, afya, maliasili, nishati na mambo ya ndani. Kwa tz ya leo hizo zinatosha
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna wizara zingine ambazo lazima ziwepo kwa mujibu wa mikataba na nyingine kwa mujibu wa matakwa ya WAKUBWA. Mfano lazima iwepo wizara ya Afrika Mashariki - hii ni kwa mujibu wa makataba wa uanzishaji wa EAC hivyo huwezi kuiunganisha na wizara nyingine. Mkuu pia kuna wizara kama ya utawala bora - hii lazima iwe na waziri wake, nyingine ni wizara ya Jinsia/wanawake: hii nayo WAKUBWA (Development Partners) wanaitaka. Hizo kwa uchache lazima ziwepo utake usitake!
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Lugha ya Taifa ingenisaidia hata mimi kuelewa. Labda sijui vizuri kiingereza mkuu ila neno which linapoongozana na it linanipa tabu sana kuelewa.
     
  10. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,505
    Likes Received: 1,688
    Trophy Points: 280

    Wakubwa wanataka?! Kwa Cameron,mbona hawakukubali?

    Mkuu,thinking kama yako ya kukubali yale WAKUBWA wanayoyataka,ndiyo moja ya sababu ya umaskini wetu,kuanzia SAPs za WB/IMF,gender equality,environmental affairs,climate change n.k.
    Haya ya kukubalikubali ndiyo mwanzo wa land grabbings tunazoshuhudia sasa kwa mwamvuli wa uwekezaji!

    Tubali fikra hizo,sisi kama nchi tujiamulie mambo yetu wenyewe. Mwalimu alituasa kuhusu hayo,lakini tumempuaza,na sasa tunaona madhara yake.
     
  11. m

    mwikumwiku Senior Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hoja yako ni ya msingi! Na ni wazi ukubwa Wa serikali yetu unahitaji mjadala mpana kwa kuwa nitatizo lilowazi! Lakini kwa nini umeamua kutoa povu lako kwa kingereza?
    Kingereza chako ni kile cha kiswahili! "problem of you"

    Tudumishe lugha yetu ya Kiswahili! Unakua Kama Mhe Mkosamali!!

     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Mikataba kitu gani,inavunjwa tu kama haina manufaa? Haya mambo ndio yanatugharimu sana,zote hizo zinavunjwa na kua deptment.
     
  13. m

    mwikumwiku Senior Member

    #13
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu sijui kwanini watu wanapenda kujikweza! Hiki ni kingereza cha mtoto wa darasa la 3 st kayumba! "problem of you".... "tatizo lako wewe"! Sijui kwa nini watu wanapenda kujidhalilisha bila sababu ya msingi!
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nzi mimi siyo kwamba nakubaliana na hayo matakwa ya wakubwa. Muwe mnasoma between lines angalia nimeandika WAKUBWA na si wakubwa. Kuandika neno kwa herufi kubwa ambapo lilitakiwa liwe herufi ndogo basi linakuwa na ujumbe tofauti. Pamoja na hayo mkuu nilikuwa nataka kuonyesha jinsi serikali zetu zinavyoendeshwa na WAKUBWA.
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Mkuu tunaendeshwa huwezi kuamka tu na kuivunja. Tungekuwa tumeishavunja mikataba ya madini. Katika historia ya nchi hii kuna mtu mmoja tu alithubutu kuupuuza mkataba wa kikoloni, sijawahi kusikia mkataba mwingine ukivunjwa hapa nchini.
     
  16. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    • Jk azifute kama rais au kama kiongozi anayewajibika kama mfano kwa wengine? Kama rais sawa ila hiyo nyingine hapana.
    • Kama ni kuzifuta coz of utendaji bora basi afute zote, zibaki kama idara za serikali, isipokuwa zile ambazo msingi wake ni sheria.
     
  17. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Viongozi wetu si unawajua? Mambo madogo hawayawezi,je hayo ya kuvunja hawa hawayawezi,tunaitaji kiongozi mwenye nia ya dhati kama nyerere ndio wenye gutz za kufanya na sio hawa wauza nyago kwenye media workdone zero!
     
  18. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Wewe umeona ni nini
     
  19. m

    migomo ya vyuo Member

    #19
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ajifute yeye! hana alichoweza kukifanya naamini akishaiondoa ikulu na wizara zitajifuta outomatically
     
  20. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #20
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Bwana eeh znafutika tu kwa wanawake na watoto lazma wawe na wizara binafsi?
     
Loading...