Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

je unene ni afya au ugonjwa

Discussion in 'JF Doctor' started by click, Feb 18, 2012.

  1. c

    click Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nina swali ambalo nashindwa kulipatia uvumbuzi je unene au kuwa na mwili mkubwa ni afya au ugonjwa.kwa sab wengine wanasema flan ana mwili ana afya.na wengne kukonda wanaona ni kutokuwa na afya.ukweli upo wapi hpa?.
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kila kitu kikizidi ni hatari. Uzito wa mwili wako unatakiwa uendane na urefu wa mwili wako kuna formula ambayo uwa inatumika na ikizidi kiwango fulani ni hatari kwa afya yako kwa kuweza kupata magonjwa kama vili cholestrol na moyo, ingawa mimi siyo daktari ninafahamu kwa kusoma. Nimeisahau hiyo formula, wanaoifahamu watatujuza.
     
  3. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni ugonjwa.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    Obesity ni ugonjwa,what is obesity? Refer to BMI.
     
  5. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kujua BMI ni kitu muhimu sana.Hii misemo ya ''jamaa ametoka shavu kapendeza sana'' wakati hilo shavu haliendani na urefu wake ni hatari sana.Obesity hupata mwanya katika hali ya kutojua BMI.
     
  6. B

    Bosco massawe Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MSAADA JAMANI: Nina imani watu tunapendana na lengo la kuishi ni kwamba mwisho wa siku tufike mbinguni. MADA: Nina mchumba ambae tumedumu kwa mda mrefu na tumeazimia kuoana. Yeye ni roma mimi msabato yeye hataki kubadili dini. Je mimi nifanye nini?
     
  7. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Bosco massawe;3347526]MSAADA JAMANI: Nina imani watu tunapendana na lengo la kuishi ni kwamba mwisho wa siku tufike mbinguni. MADA: Nina mchumba ambae tumedumu kwa mda mrefu na tumeazimia kuoana. Yeye ni roma mimi msabato yeye hataki kubadili dini. Je mimi nifanye nini?

    mbona ww hutaki kubadili au ya kwako ndio ya kwenda peponi?ushauri wa bureeeee kafungeni ndoa kwa DC mpate kibali cha kuzini.
     
  8. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 3,377
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    unene sio ugonjwa sawa na vile wembamba sio uzima,vyote inategemea. huwezi kuhitimisha hata kama ww ni daktari kwa kusema unene ni ugonjwa,ukimaanisha kuwa wembamba ni uzima,japo hatari kubwa ya kuwa na mgonjwa ya tabia ipo zaidi kwa watu wanene kuliko watu wemba. Ukweli ni kwamba wembamba si kitambulisho cha afya njema wala sio kinyume chake...
     
  9. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mbona kama haina uhusiano na mada iliyopo hapo juu!!au nawe mchumba'ako nimnene pia?
     
  10. Nkabahati

    Nkabahati Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kila unene ni ugonjwa, wala sio kila wembamba ni afya au ugonjwa. Ukweli ni kwamba kuwa mnene sana kunaweza kukuletea madhara mengi yakiwemo magonjwa ya Moyo. Ikiwa una ugojwa wa kisukari, utashauriwa kupunguza uzito kwa sababu hii ina madhara katika ufyozwaji wa sukari kutoka kwenye utumbo mdogo kuingia damuni. Yapo madhhara mengine mengi, ila kwa kifupi kujua kama unene au wembamba wako ni afya, tumia fomula ya kutafuta BMI:

    Yaani,
    BMI = Body weight (kg)/ Height (m[SUP]2 [/SUP])
    Jibu utakalopata linganisha na categories hapa chini, ujue ulipo.

    BMI Categories:

    • Underweight = <18.5
    • Normal weight = 18.5–24.9
    • Overweight = 25–29.9
    • Obesity = BMI of 30 or greater
    Kila la heri.
     
  11. E

    ENGINE CONTROL Senior Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Too much is harmfull.
    Kiukweli jibu ni YES na NO inategemeana.Unene ukizidi kupita kiasi ni ugonjwa.
     
  12. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndugu Ambitious naomba unifafanulie unaposema Obesity hupata mwnya katika hali ya kutojua. je,unamaanisha mwanya wa kwenye kinywa??
     
  13. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Uwii jamani kiswahili kigumueeeh. Wewe si unajua mwanya, mwaya si una nafasi au uwazi katika meno mawili ya mbele. Sasa hapo kilichomaanishwa ni kuwa unene unapata nafasi endapo hujui BMI. Mimi sijui kutafsiri BMI in swahili.

    Unene ni maradhi, jaribu kumaintain BMI not above 25
     
Loading...