Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, unaijua sheria ya ndoa?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Isimilo, Apr 23, 2009.

  1. Isimilo

    Isimilo JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Toa mchango wako jinsi unavyoifahamu sheria ya ndoa ya Tanzania na utendaji wake?

    Dondoo
    1. at which grounds ndoa itavunjwa na mgawanyo wa mali uko vipi.
    2. je mali zinazokuwa zimeandikwa katika jina la third part pasi kijua kwa mwanandoa mwingine zinaweza kuchukuliwa?
    3. ni katika circumstance zipi ndoa itavunjika.
    4. je mtu anaweza kuvunja ndoa kwa kuamua tu?
    5. je kuna fidia yoyote upande wa pili ikiwa mtu akiamua kuvunja ndoa kama ulaya ilivyo?
    6. ni muda upi lazima ndoa ifikishe ndipo i-qualify kuvunjwa?
    7. je sheria hiyo inaweza kukulazimisha kuwa katika ndoa ili hali wewe humtaki huyo mtu wa puande wapili?
    naomba kutoa hoja
     
  2. L

    Lusajo Kyejo Member

    #2
    Apr 23, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani hii sijui kama ulimaanisha hivyo ilivyo,maana ninachojua kuna aina 3 za ndoa 1.Ndoa ya iliyofungwa kidini.2.Ndoa ilifungwa kiserikali.3.Ndoa iliyofungwa kimila. ndoa zote hizi zinakubalika na zinatambulika na kila moja inasheria zake na zinatofautiana sasa tutoe hoja kwenye aina ipi ya ndoa.
     
  3. k

    kosamfe Member

    #3
    Apr 23, 2009
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zote.
     
  4. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Imekaa ki-ignorance of the laws is not an excuse
     
  5. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Sheria ya ndoa ni ya mwaka 1971, ina mapungufu kibao. Haifai kabisa kutumika kwa sasa imepitwa na wakati. Inahitaji marekebisho makubwa sana lakini Wizara husika imelala tu.
     
  6. m

    mjombaayasi New Member

    #6
    Apr 23, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nazani ndoa inaweza kuvunjika kama hamuelewani mke na mme in background of kila siku nyinyi mnapenda kufanyiwa reconciliation ndani ya ndoa yenu.

    another kama mmoja wenu anapenda kusikiliza maneno ya watu sana bila kufanyia uchunguzi alafu hakushilikisha katika mahamusi yake baada ya kupata maneno toka nje

    hii ndio fikira yangu mimi if there more pls tell us
     
  7. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nime-fanya follow up na kupata kitabu kimoja kiitwacho holy bible ambacho kinaelezea sheria za ndoa. Nimekiamini kwani ni kitabu cha kale kuliko vyote nilivyowahi kusoma tangu nianze kutafiti. Hizi nyingine ni anecdote tu.
     
  8. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    In response to your questions above, kindly read the annexed PDF file/report hereunder on the law of marriage act, No. 5, 1971 as was enacted by Parliament in 1971, the enactment of the law was preceded by a countrywide discussion on Government recommendations for the new law as underlined in a Government Paper No. 1 of 1969.

    http://www.lrct-tz.org/pdf/marriage.pdf

    There are 38 pages.

    Thanks
     
    Last edited: May 31, 2009
  9. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mpendwa inaleta server error au ni kwangu tu?
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145

    Mpendwa inaleta server error au ni kwangu tu?
     
  11. Penny

    Penny JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pia mimi usaidizi please!
     
  12. Kimori

    Kimori JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2009
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri tatizo litakuwa kwako. Kwangu inafunguka vizuri.
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
Loading...