Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je umewahi....?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Oct 2, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    We all know what power does to a person.....
    I mean kuna watu wakipata madaraka..kazi...elimu...pesa zaidi ya walizokua nazo mwanzo wanaruhusu vitu hivyo vitawale hata utu wao na wanabadilika mpaka tabia.Unakuta mtu anaanza dharau/majigambo/manyanyaso kwa wengine/ukorofi na mengine yanayofanana na hayo.

    Swali langu....Je umewahi kumsaidia mtu kutoka kwenye ngazi moja kwenda nyingine (kikazi...kielimu n.k) alafu baada ya hapo akabadilika kwa ubaya? Nasema kwa ubaya maana wengine wanaweza kubadilika kwa uzuri. Neway imeshatokea hizo/hiyo tabia yake mpya akailekeza hata kwako wewe uliyemsaidia ...mf kukudharau na kukuona wewe sio kitu???
    Je baada ya kujua kwamba ndugu/rafiki yako huyo ni mlevi wa nguvu/madaraka/uwezo ungepewa nafasi ya kurudi nyuma mpaka pale ulipoamua kumsaidia je ungefanya maamuzi yale yale ya kumsaidia ama???
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    power inawafanya watu wajioneshe tabia zao halisi
    watu hawabadiliki,bali wanakuwa themeselves wanapopata power....

    kujutia kuwasaidia watu hao ni ujinga kwani ni bora uwsaidie ili uwajue walivyo

    kuna msemo unasema PATA PESA TUKUJUE TABIA ZAKO..

    very true
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Oct 2, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    This sounds like an assignment given by a teacher at school...:noidea:
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Oct 2, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    Yup...virtue is its own reward.
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Bado ni mabadiliko.....kutoka kwenye alichokua akionyesha mwanzo mpaka kwenye alivyo kweli (tukitegemea msemo wako wa kwamba power inamfanya mtu aonyeshe alivyo kweli)

    Nwy hapo kwenye kujuta binafsi sijapenda kutumia hilo neno kwasababu kujuta hakusaidii. Swali langu ni kwamba kama mtu akipewa nafasi ya kurekebisha na kurudisha balance iliyokuwapo mwanzo atafanyeje?
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    wanasema, ---"regret for what you haven't done...dont regret for the things you have done!"---
    tenda wema wende zako,...

    usingemsaidia, akaja saidiwa na mwingine na akakufanyia hayo maringo,
    ungejilaumu 'labda ungemsaidia wewe asingekuletea nyodo!'
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    And.....???
    You ain't doing it?
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nna rafiki yangu yeye aligeukwa na shemejie (kaka wa mkewe) pamoja na kwamba awali alimtafutia kazi na baada ya kuchanganya mihela pale zain-by then celtel- kaka mtu akamgeuka shemeji yake na kutoa siri zake za kutengeneza hela. Sijui alikuwa hapendi dada yake afaidi kupitia shemejie au vp.

    Ilifika mahali jamaa yangu akataka kumpiga chini mkewe ili amkomoe kaka mtu, ila tulimsihi aachane na kaka mtu kwani alikuwa hajui afanyalo.

    My take: Mtu wa namna hii wala huitaji kumkabili kinguvu, muache tu uzoefu umeonyesha wengi hurudi ktk umasikini wao wa awali na hapo ndo utakampompasha ukweli na wala usimsaidie tena. Ila inahitaji moyo sana ktk hili suala maana huwa inauma sana mtu uliyemuamini mwanzo anapogeuka kuwa ndio kikwazo/adui ktk maisha yako
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Oct 2, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    Oops...I'm shooory
     
  10. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #10
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Ukitaka kujua tabia halisi ya mtu mpe fedha au cheo....kuna watu wanalimbuka sana baada ya kufanikiwa....
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mabadiliko ni lazima
    tena wana saikolojia wanasema 'mabadiliko yanakuja so natural kiasi kwamba'
    hata yeye mwenyewe anaweza asijue kuwa 'amebadilika'
    nitakupa mfano mmoja

    kuna mtu yeyote anaechelewa kwenda kwenye interview ya kazi
    au kwenda kazini siku ya kwanza na wiki ya kwanza??

    but ukishazoea ofisi.unajikuta tu unachelewa au unasema 'kulikuwa na foleni leo
    na visingizio kibao.....lol
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mbaya sana...especially ulimbukeni huo unapokua unaumiza watu wengine.

    Boss acha weee....
    Mabadiliko tunayanotice sana sema tatizo ni kuya-acknowledge.

    Mfano kama huo uliotoa unadhani mtu hafanyi kwa makusudi???Anajua kabisa kwamba sasa hivi kazi nimeshaipata sina haja ya kuheshimu muda na kazi anymore. Ni kitu kinachofanyika kwa makusudi kabisa!
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Owwkey!
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Oct 2, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    Want some frosty lemonade pie?
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280

    nafikiri umeelewa pointi hapa
    pointi hapa ni kuwa bbaada ya kuajjiriwa
    amekuwa na tabia zake halisi..za kutojali kuwahi kazini'
    na sio kwamba amebadilika.....ni kwamba ile kuwahi haikuwa tabia yake halisi......
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    ni kweli watu wengi huwa tunasahau tulikotoka. lakini pia na sie tunaosaidia watu huwa tunataka wakati mwingine mtu akusujudie kama mungu kisa tu ulimsaidia! kuna mtu kama alikutaftia kazi, basi anataka hata small house zake (bila kujali implications zake kwa mahusiano yako kazini na ktk jamii pia) uwatafutie kazi na pia kuwapa favor zisizo na maana. 'heshima' is a relative term, same as 'dharau'. sio kwa sababu umemsaidia mtu kitu flani ndo kila j1 aje kujipanga na familia yake kukusalimia. ama ukiwa na besdei kwako mkewe aje kufanya u-housigeli. inabidi kujifunza ku-take it easy wakati mwingi...
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    now is when i shld shoot u! mchokozi kama pilipili mbuzi! lione kwanza!
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nahhh....I want you to do the assignment I gave ya!!
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwanini isiwe kwamba tabia yake ilikua kuwahi ila baada ya kujikuta kwenye sehemu tofauti na aliyokuwapo mwanzo akadevelop tabia mpya ambayo ni kutokujali???

    Wakati mwingine watu wanabadilika kutokana na mazingira.
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Oct 2, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    ..and what do you want....some apple strudel?
     
Loading...