Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je umekuwa ukidai risiti pindi ukiuziwa mafuta ya gari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NgomaNzito, Aug 5, 2009.

  1. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kumekuwepo tabia ya watu wakifika kwenye kituo cha mafuta ni kuvuta kifuniko cha tank na kujaziwa mafuta baada ya kupimiwa huondoka.
    Jambo hili ni la hatari sana kwani kama ukipata madhara kwenye gari lako hutaweza kudai gharama ya matengenezo iwapo huna kidhibitisho hata wale mafisadi EWURA wametoa tangazo hili

    "Pia inaelekeza mnunuzi kuhakikisha anapata stakabadhi ya malipo inayoonyesha jina la kituo, tarehe na aina ya mafuta aliyonunua na bei kwa lita kwani ndiyo kidhibiti endapo yanajitokeza malalamiko ya ama kuuziwa kwa bei ya juu kuliko ya kikomo au kuuziwa mafuta yasiyokuwa na kiwango."

    Je wewe huwa unadai risiti????
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    watanzania hawana utamaduni wa kuchukua risiti, sio katika mafuta tu bali kila kitu
     
  3. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Madhara yake tunayajua lakini???
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Nimeifurahia sana hiyo `red` hapo juu.

    Ukiona mtu anadai risiti ujue ni gari la serikali au la anawajibika kwa mwenye gari, lakini katika hali ya kawaida, hakuna mtu anadai risiti, na wengi wao hata wakiharibikiwa magari hawana ujasiri wa kurudi Petrol
    station.
    Mimi binafsi huwa nadai.
     
  5. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naamini ni vyema petrol stations zote wakawa na elctronic ticket machine kama za supermarket, ili kupunguza msongamano wa magari kwa watu wanaotaka risiti......
    Naamini kama ingekuwa hivyo, watu wengi wangechukua risiti.
     
  6. Kobe

    Kobe JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1,608
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    aah wapi kwa wanaodai ni mmoja katika watu 20 mi nashuhudia kila leo ukiona anadai basi ujue ni serikali au anawajibika na ofisi au ni yule ambaye anatumia gari yake lakini mafuta analipiwa na kampuni zaidi ya hapo hakuna mwenye utaratibu huo,tena hata yule anayelipiwa mafuta na kampuni akiwa kazini lakini akiwa kwenye shughuli ake binafsi anawea kuweka mafuta bila kudai risiti kisa ni pesa ambayo haiwezi kurudi kwake.! LABDA WAWEKE TANGAZO KWENYE PAMPU TENA LIWE JIRANI NA ILE READING METER UKINUNUA MAFUTA DAI RISITI.
    inashangaza san hili jambo.
     
  7. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hata hivyo wale wanaodai risiti mara nyingi huwakatia ganji wauza mafuta waandike kiwango kisicho halisi wakarudishiwe hela nyingi huko maofisi kwao

    Sasa wakikuwekea mafuta yaliyochakachuliwa gari likiharibika ujue limekula kwako
     
  8. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    PakaJimmy, kwahiyo wewe unaendesha gari la serikali au umeajiriwa na unawajibika kwa mwenye gari?

    Ni kweli watu waliowengi huwa hawadai risiti ila mimi sijawahi kununua mafuta ya gari langu hata siku moja na nisidai risiti.
     
  9. Kishaini

    Kishaini Member

    #9
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 23, 2008
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Au anataka kuongeza cha juu kwenye mafuta apate pesa kukamilisha siku! lakiikila mtu akidai risiti patakuwa hapatoshi. either bei itapanda maana wenye vitu watadai gharama za uendeshaji zipo juu. Risist ni muhimu sana maana hi chakachua inaua sana magari
     
  10. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuchukua risiti ni optional na wala si lazima, hakuna sheria inayomtaka mnunuzi achukue risiti). Isipokuwa kuandika risiti (kuweka mauzo katika leja ya mauzo) kwa muuzaji ni lazima kwa mujibu wa sheria za kodi ya 1973.

    Hilo la pili juu ya kufidiwa kama kama gari limpata matatizo, lipo 50/50 au kinadharia sana, kwani utahitaji zaidi ya uthibitisho wa kitaalam zaidi na si risiti. Madai hayo kwa kutumia risiti ni mepesi sana.
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hayo ulioandika hapo juu ni kweli? Sheria ya kodi haimtaki mnunuzi kuwa na risti? Hivi sheria za VAT, ukiachilia mbali hiyo sheria ya kodi ya mwaka elfu moja mia tisa sabini na tatu haimuhitaji mtu kuwa na risti ya manunuzi mara anunuapo kitu?
    Nadhani umetudanganya!
     
  12. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu soma vizuri post yangu. Hakuna sheria yeyote inayomtaka mnunuzi KUCHUKUA risiti, kama ipo basi ilete hapa tunufaike sote.
    Ninarudia kuchukua risiti ya mauzo ni 'optional' ukitaka unachukua kama hutaki hakuna atakayekulazimisha kuichukua. Isipokuwa muuzaji anatakiwa kwa mujibu wa sheria kuingiza mauzo yote kwenye leja yake.
     
  13. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,340
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya ni kuwa ingawa TRA wamekuwa wakituhamasisha kudai risiti mara tu baada ya kufanya manunuzi lakini mila hii kwetu haipo matokeo yake siyo hayo tuu ila hata serikali kukosa mapato stahili na sisi wananchi kulalamika maramara barabara mbovu, shule zetu ziko katika hali mbaya serikali haifanyi hivi au vile . Eboo hela sirikali itapata wapi? na kama ulichonunua kimekuletea hasara inakuaje?? Nadhani wengi wetu tuna PHD katika kulalamika lakini katika kutimiza wajibu ni matatizo [na huu nao ni ufisadi??]
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Naamini ni vyema petrol stations zote wakawa na elctronic ticket machine kama za supermarket, ili kupunguza msongamano wa magari kwa watu wanaotaka risiti......
    Naamini kama ingekuwa hivyo, watu wengi wangechukua risiti.


    BIGBON KARIAKOO ZINATOKA ELECTRONICALLY MUUZAJI AKIKATA AMKABIDHI MPOKEA MAFUTA ANA AAMBULIA MOSHI....SI UHARIBIFU WA MAZINGIRA HUO ATIMAE ZINATUPWA
     
  15. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
Loading...