Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ulishawahi pata tatizo kama hili?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nyati, Jun 25, 2009.

  1. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,773
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Heshima mbele wanajamii,

    Nimepata tatizo hili juzi na leo. Nina usafiri / gari aina ya Suzuki escudo. Juzi nilipowasha asubuhi nikajaribu kuweka "Reverse gear" ikakataa kabisa. Basi likasukumwa gari nikaendelea. Jana halikutokea hata kidogo. Leo asubuhi halikujitokeza pia, Lakini jioni ikawa kama juzi.
    Mafundi wametoa sababu tofauti kama Petrol yenye maji, baridi, bearing zimekufa, Oil ilikuwa mbovu (nilifanya service jumamosi iliyopita), n.k. Lakini yaonekana wengi hawana uhakika.
    Kama umeishawahi pata kitu kama hiki naomba ushauri na solution kama mwafahamu.
    Natanguliza shukrani.
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,004
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Hiyo gari ni manual au automatic?
     
  3. nkawa

    nkawa Senior Member

    #3
    Jun 25, 2009
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole, mimi pia imewahi nitokea gari yangu ni Mitsubishi GDI automatic, na nilikanyaga mafuta zaidi lakini wapi, nikarudisha P nikajaribu tena ikakataa, nilipomwambia fundi wangu akassema yawezekana pipe zinazosukuma mafuta ndio zina matatizo. Amerekebisha na sasa iko poa.
     
  4. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole ndugu, ila angalia hao mafundi wako, wengine njaa watakuleteaugonjwa uso kuwapo kwenye gari yako. Yaani mara nyingi huwa wanafanya kubabia tu, siyo kwamba wanajua,

    ni sawa na mafundi wa computer, walio wengi ukimpa tu, anakimbilia kukwambia motherbody imekufa hata kama ni ka fuse tu ka power! ( angalizo tu mkuu)
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Magari ya sasa hivi yote yana computer diagnostic terminals.Mafundi wa mitaani watakulia hela yako tu bila hata wao wenyewe kulijua hilo.Watafute wataalam wenye hizo diagnostic computers kabla hujua system ya gari lako.
     
  6. D

    Damas Member

    #6
    Jun 26, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    umefanya service wapi? Jaribu kufanya service pale total shekilango. wale jamaa wana oil za uhakika. kwa hiyo kama ni oil watakusaidia.
     
  7. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kwani amekwambia yupo Dar?
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu tutajuaje we huna maslahi binafsi na mahali hapo?
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Engine Oil haina uhusiano na gear.
    Unamaanisha haiingii gear ya reverse au gear inaingia lakini gari haitembei(nyuma) ukikanyaga mafuta huku engine inachanganya?
     
  10. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,773
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145

    Nashukuru kwa msaada wenu na mawazo yenu wakuu. Gari ni Automatic. Pia tatizo ni kuwa gear nyingine zinafanya kazi vizuri bali ile ya "Reverse' tu ndiyo ina matatizo niliyoeleza (gear inaingia bali gari haitembei) Leo tatizo halikujitokeza kabisa.

    Pia naomba anwani ya hao watumiao "Computer" Mimi nafanyakazi hapa Dar Es Salaam (CBD), na makazi ni Kibaha, Pwani.
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Cheki level ya transmission fluid yako, zaidi ya hapo utakuwa na tatizo kwenye gearbox(transmission) nadhani.

     
  12. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Gearbox ya automatic iko a bit complicated maana ni electronic. Problem hiyo inasababishwa na uharibifu kwenye clutch plates zilizoko ndani ya hiyo gear box. Ni mafundi wachache wanaweza kurekebisha lakini inatengenezeka fresh tu. Just look for the proper mechanics, kuna mmoja namfahamu anaishi Kigoma, itakuwa gharama kumtegemea huyo.
     
Loading...