Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ulipata kujua hili,me nimeshindwa juu ya wenzetu hawa VIPOFU...Msaada.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Thinker96, Apr 26, 2012.

  1. Thinker96

    Thinker96 JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Habarini wakuu wa jamvi,me ni kijana ambaye huwa nafikiria mambo mengi sana na mengine nashindwa kabisa moja ambalo imenibidi nililete hapa jamvini ni kuhusu hawa wenzetu wasio na uwezo wa kuona walio zaliwa nao,sio wale wa kuupata kwa namna moja ambaya mwenyezi amependa itokee...wakuu kikubwa hasa nilikuwa nataka kujua ni kwamba je VIPOFU wa kuzaliwa na upofu huwa wanaota ndoto?na kama wanaota wanaota wanaona nin?,katika ndoto nieleweka kama we ukiota na rangi ya vitu na vitu si huwa unatambua wao je?
     
  2. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kwani wewe ukiwa ndotoni hayo ambayo huwa unayaona huwa unayaona kwa macho?
     
  3. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,600
    Likes Received: 2,163
    Trophy Points: 280
    lakini akili si huwa inapiga picha vitu ulivyowahi kuviona. Mi nahisi huwa wanajenga picha kutokana na masimulizi mfano we unaweza kusimuliwa kuhusu kuzimu akaanza kujenga picha fulani japokuwa hujawahi fika lakini nalo na doubt maana hata ukisimuliwa kuhusu kuzimu utajenga picha kulingana na vitu alivyowahi ona yaani moto, funza na majitu yenye mapembe uuuuh!. somebody help.
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    watakuwa wanaota ndoto kulingana nakile wanachohisi kuwa ndivyo kilivyo kwa vile hawajawahi kukiona, wale walokuwa wanaona wakageuka vipofu watakuwa wanaota kama wewe unayeona, wale vipofu wa tangu kuzaliwa wanaishi kwa kuhisi kitu fulani kina umbile fulani, hivyo wanaota kulingana na jinsi wanavyofikiri wao.
     
  5. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,600
    Likes Received: 2,163
    Trophy Points: 280
    hapo ndio penye shida umesema watahisi kina umbile fulani,umbo gani? wakati hawajawahi kuona kitu chochote kwa hiyo hawana referrence ya maumbile au kwa njia ya kishika vitu?
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Usione hawana macho ukadhani hawaoni. Na usione ana macho ukadhani anaona.

    Kuna wenye macho lakini hayaoni.

    Na kuna vipofu lakini wanaona kuliko unavyoona wewe.
     
  7. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    sasa ntajuaje wakati sipo kwenye nafsi zao? so do you think hawaelewi jiwe ni jiwe, kwa ku'tach?
    wanasikia na wanagusa vinavyoshikika, kwa vyovyote elewa tu kuwa wanahisi vile wanavyohisi fullstop!
    kwan wewe unajua malaika ana umbo gani? mbona umeaminishwa malaika ana mabawa wakati hujawahi kumuona? au kuwa shetani ana mapembe wakati hujawahi kumuona, mbona unahisi jini lina umbo fulani wakati hujawahi kuliona?
     
  8. Thinker96

    Thinker96 JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakuu kwa yule ambaye anasema huwa wanaota na naomba msaada wa maelezo kwa hicho anachokiota huwa na rangi au kinakuwa namna namna tu. . . .hebu fikiria uwezo ulionao kiakili na kifikra unaweza kumuelezea kipofu wa kuzaliwa rangi nyeupe.
     
  9. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,600
    Likes Received: 2,163
    Trophy Points: 280
    zumbe mi nimeaminishwa malaika ana mabawa naweza kumjengea picha kwa sababu mabawa nayajua na kwa kuyaona na najua yanakaaje kwenye mwili na hata nikiota najua leo nimeota malaika kaja, sasa asiyeona unafikiri anaweza kumuota malaika kama ambavyo jamii huwa inawachukulia malaika? halafu kutach kuna limit zake huwezi tach mlima au mbingu(anga), unafikiri asiyeona akiota anaona anga unafikiri ataliona kama tunavyoliona. kwenye dictionary wanasema dream ina husisha thoughts, sensations and images sasa hawa wenzetu wanapata wapi images?

    ssa
     
  10. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Kuna vipofu wanaoona, kuna kipofu mmoja huko mby alikuwa anaziba mpaka pancha za baiskeli
     
  11. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    upofu umetofautiana kuna wenye uoni hafifu (wanaona kwa mbali) na wasioona kbs. Vipofu cku zote wana2mia hisi mf anapotembea njian kuna v2 ananote km vl mashimo, makorongo n.k atakapopta mara ya pili Hapat shida. Na kaz akifundshwa anafanya japo haon coz wanakumbu2 sn. Mi nasoma nao weng 2. Nikifanikiwa ntawauliza kuhusu ndoto.
     
  12. Thinker96

    Thinker96 JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bado jibu
     
  13. Thinker96

    Thinker96 JF-Expert Member

    #13
    Dec 12, 2013
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    karibuni tena
     
Loading...