Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ukaguzi wa magari yanayoingizwa nchini ni lazima?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kipipili, Dec 26, 2010.

  1. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wadau,
    Naomba kujuzwa kama kuna ulazima wa kufanyia inspection magari yanayoingizwa kutoka nchi za nje, na je kama hujafanyia inspection kuna hatua gani zitachukuliwa na mamlaka husika(TRA?)
     
  2. m

    makeke Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inspection ni lazima kutokana na taratibu zilizowekwa kwenye uingizaji wa magari nchini. kwa magari yanayotokea UK inatakiwa ufanye inspection kama kama hilo Gari halina valid MOT,kwa japan na dubai lazima yafanyiwe inspection, iwapo hautafanya inspection au hauna Valid MOT, kitaratibu hautaweza kulitoa bandarini mpaka ulipe faini ambayo ni kubwa ukilinganisha na gharama za ukaguzi pia utakuwa umepoteza muda kulitoa hilo gari bandari kitu ambacho kitakuongezea gharama bandarini. TBS NDIO wanahusika na Inspection na TRA hawawezi kutoa release bila ya TBS kuruhsu..
     
  3. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    asante mkuu
     
  4. T

    Taso JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    nadhani litakuwa ni gari lako au umenunua kwa mtu binafsi

    maana kama umenunua kwa routine exporters wa Japan au Dubai kwa mfano, wao wanajua hiyo ni standard procedure ya inspection certificate kabla ya ku export.

    kwa Japan export inspection certificate ni kama $200 na inakuwa itemized kwenye bili ya gari ikiambatana na (exclusive of) CIF (bei ya gari, uchukuzi na bima).

    sasa, kwa gharama za ziada ambazo utaingia kwa ku import gari pembeni ya CIF, hiyo $200 mbona cha mtoto, you got bigger fish to fry
     
  5. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu Taso,
    kuna exporters wengine hawa-include inspection ndio maana nilikuwa nataka kujua kama inawezekana kufanyia inspection hapa nchini
     
Loading...