Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je uchaguzi kupiitia vyama vya siasa ni njia nzuri ya kupata viongozi wetu wa nchi ??

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by babayah67, Nov 5, 2010.

  1. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kulingana na data za sasa hivi Tanzania ina watu wapatao milioni 40. Waliojiandikisha kupiga kura ni 20 milioni. Waliopiga kura ni 8 milioni. Waliomchagua JK ni milioni 5. Ukiangalia idadi iliyomchagua JK kwa idadi ya watanzania wote ni kama 12% pekee. Hii 12% ndio inatuchagulia kiongozi wa kuamua nani aishi nani afe. Je Wataalamu wa sheria, wanaharakati na wadau wengine wa masuala ya siasa mnasemaje juu ya hili?? Je hakuna njia wale wengine nje ya 12% wanaweza kuitumia kupinga matokeo????? Naomba kuwakilisha
     
  2. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Habari ndo hiyo...
    kinachohitajika ni mwamko mkubwa zaidi kwa wapiga kura na ufasihi zaidi katika tendo la kupiga kura! Tukiweza kupandisha idadi ya wapiga kura mpk kufikia around 75% of total registered voters tutakuwa tumepiga hatua. maana twakimu zinasema waliopiga kura ni 42% tu ya total voters!
     
Loading...