Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je,tuuiteje?! Udini shuleni?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by trachomatis, Dec 6, 2011.

  1. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wa shule ya sekondari Ndanda,iliyoko wilaya ya Masasi, wamefukuzwa shuleni jana. Hii ni pamoja na wanafunzi wa kidato cha sita! Sababu kubwa ni baadhi ya wanafunzi wa imani ya dini ya Kiislamu kutotimiziwa ahadi ya kujengewa nyumba yao ya ibada kwa muda mrefu sasa. Chanzo kinasema ilifikia hata 'parade' za 'assembly' asubuhi,wanafunzi wa imani hiyo,kuanza kujitenga na wenzao! Habari zaidi tutaendelea kujuzana..
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    we hii siyo breaking news, imeshajadiliwa hapa.
     
  3. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kumbe wewe gazeti la jana umelipata leo?
     
  4. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Inasemekana kuna ukumbi,unaotumika kwa ajili ya ibada [za waumini wote?],ambapo yawezekana kwa mujibu wa imani,ni vigumu kuchangamana,hata kama ni siku tofauti za ibada..
     
  5. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    nimeongea na mwanafunzi leo!
     
  6. a

    adobe JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mavuvuzela hao waihame waende madrasat latul
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Si mngeomba kwa kupitia dini zenu tuondokane na umaskini, tukawaona wa maana?
     
  8. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,249
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Haya majamaa sijui yamemezeshagwa nini hata hayajui kupima situations.Kwani kuna infections gani wanazipata iwapo watatumia ukumbi mmoja kwa wakati tofauti? MBONA KAZI TUNAYO..
     
  9. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mbona shule nyingi sana miaka hii.pata kitu roho inapenda.
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kabla ya kuenda mbali na kurushiana maneno... Mnafikiri bottom line ya suala la wasekondari hawa ni nini?! Hamuoni kama iende kwa mawaziri husika,for final declaration ya ishu kama hizi kwa mashule yote ya serikali,na Ndanda Sec kwa ujumla?
     
  11. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #11
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Those students are but fools. Kwani walikwenda pale kuwa mitume au wasomi? Kwanini kama walikuwa wanataka msikiti hawakusema mapema wakati wakijiunga na shule hiyo kuwa wameenda pale kufanya daawa? How stupid are they especially at this time of need? Go to Mecca guys you will be given every space to buid masajid.
     
  12. M

    Malabata JF-Expert Member

    #12
    Dec 7, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 257
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo nikazi kweli2,sasa hao wanafunzi walifuata shule walifuata mahala pa kuswali,wajaribukuweka uzito kwanza kitu kilichowapeleka pale shule,Wanadanganyana hao , Hiyo adhabu haki yao warudi kuswali nyumba wakichoka watarudi kutafuta shule na kusoma bila kuwaza mahala pakuswalia
     
  13. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #13
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    I really agree with you on this..
     
  14. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kimtazamo na kimantiki, hawana hoja ya maana kuizidi ile ya kilichowapeleka kule..Basi!
     
  15. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #15
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi wakristo tukirudishiwa shule zetu waislam watasoma wapi???!
     
  16. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #16
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,006
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Serikali haina dini wamuombe Gaddafi awajengee msikiti
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wakiwa porini wanaswalia wapi? Waache unafiki POPOTE UNAPOSWALIA MUNGU ANAPOKEA IBADA ILMRADI WAKATI UNASWALI UFATE KANUNI ZA SWALA!
     
  18. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #18
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa viongozi wa kiroho.......au wa kidini wa hawa mabwana wapo wapi? hawakuweza kuongea nao kwa busara?
    au ndo waliowaambia wafanye fujo wapate msikiti.
     
  19. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #19
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuna mambo najaribu kujiuliza, kwa mwenyeji wa ndanda anaweza kunisaidia, kuna misikiti karibu na shule hiyo labda? wanafunzi (wanaopenda) wanaruhusiwa kwenda kuswali? Na wanaruhusiwa mda gani? kwa sababu tunajua muda wa vipindi mashuleni. na lini?
    Ni kweli iko haja ya kuwa na msikiti hapo shuleni? au labda pana kanisa? je kuweka msikiti kwa sababu pana kanisa ndio njia pekee ya kutatengeneza usawa?
    Hii ndiyo bottom line kwangu.
    Bahati mabaya tabia za binadamu ni ngumu kuzitabiri, unaweza kukuta kwamba kuna katika hao waliogoma kuna ambao hata pangekuwa na msikiti huwa hawaendi na wala wasingekwenda kuswali.
    Ukiniuliza mimi shuleni ni mahali mtu amekwenda kusoma, naelewa kila mtu ana dini yake ambayo inapaswa kuheshimiwa na ndiyo maana tukapewa siku ya ijumaa kuwa nusu siku kwa ajili ya hilo, na pia jumapili!
    Huwa nakereka sana pale watu wanapoamua kufanya suala la dini kama ni la vikundi! Mmoja mmoja tunafanya mambo ya aibu halafu katika vikundi tunajifanya wamoja na kudai haki bila kujua kuwa hakuna haki iliyo bila wajibu!
    Imani yangu ni kwamba, moja, hakuna dini nzuri au mbaya, kwa sababu wengi wa waumini (ukiacha wale ambao labda kwa sababu moja ama nyingine waliamua kubadili) walijikuta kwenye dini kutokana na malezi waliozaliwa wakayakuta. Mbili, dini inapaswa kutufanya tuwe wema zaidi, tupendane zaidi, kwa ujumla tutende matendo mema coz Mungu ni mmoja.
     
  20. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #20
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wape hongera kwa sasa, ni suala la muda tu utakuja kuwatukana mwenyewe watakapofeli mitihani..
    Ndiyo kawaida yenu, mkirudi kula matapishi mnatuambia kuwa tuliwanukuu vibaya!!

     
Loading...