Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je tuendelee kuwaamini walimu wa watoto wetu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Aug 12, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,041
    Likes Received: 5,224
    Trophy Points: 280
    MWALIMU wa Shule ya Msingi ya Kwamaksau
    iliyopo Useri, Wilaya ya Rombo, mkoani
    Kilimanjaro anatuhumiwa kuwalawiti
    wanafunzi sita wa kiume kwa nyakati
    tofauti baada ya kuwarubuni kwa kutumia
    vishawishi mbalimbali.
    Vishawishi hivyo ni pamoja na kuwapa
    fedha, kuwatafutia ada na wengine akiwapa
    chakula kingi cha mchana wawapo
    shuleni.Hata hivyo Kamanda wa Polisi Mkoa
    wa Kilimanjaro, Absolom Mwakyoma alisema
    uchunguzi wa awali wa polisi unaonyesha
    kuwa kitendo wanachodaiwa kufanyiwa
    wanafunzi hao si kulawitiwa bali
    kushikwashikwa korodani zao.
    “Tusiwe wepesi wa kuwalaumu polisi bila
    kuwa na uhakika na kile tunachowalaumu
    nacho, mimi nimefika mwenyewe shuleni
    hapo na nimezungumza na daktari
    aliyewafanyia uchunguzi na vipimo
    havionyeshi waliingiliwa,” alisema.
    Mwakyoma alifafanua kuwa tuhuma kuwa
    kila mara mtuhumiwa huyo anapofikishwa
    polisi huachiwa si sahihi kwani amekuwa
    akifikishwa mahakamani na anapopewa
    dhamana na mahakama, wananchi
    wanadhani ni uamuzi ya polisi.
    Mzazi wa mmoja wa mtoto wanaodaiwa
    kulawitiwa alidai mtoto wake ambaye yuko
    darasa la saba shuleni hapo alifika
    nyumbani na kumweleza kuwa mwalimu
    alimpa Sh500 na kumwingiza ‘stoo’ na
    kumfanyia kitendo hicho.
    Mzazi huyo, alidai mtoto wake alikuwa na
    rafiki yake ambapo wote walipewa Sh500
    kwa ajili ya kufanyiwa kitendo hicho na
    kuwa mwalimu huyo alipomaliza kumfanyia
    mmoja alimchukua mwingine na kuanza
    kumfanyia.
    “Mtoto wangu alikuja nyumbani akiwa
    anachechemea huku akiwa hawezi
    kutembea vizuri na nilipomuuliza ndio
    akaanza kunielezea kilichomtokea na
    nikampeleka hospitali Ngoyoni ambapo
    alilazwe siku mbili kwa kuwa alikuwa
    amevimba sehemu za siri,” alidai baba huyo.
    Aidha alidai hali ya mtoto huyo bado ni
    mbaya kwa kuwa bado ana maumivu
    makali, ambayo yamesababishwa na
    kuvimba kwa sehemu za siri kutokana na
    kufanyiwa kitendo hicho kwa muda mrefu.
    Kwa mujibu wa mzazi huyo alidai kuwa
    mwalimu huyo aliwachukua wanafunzi
    wawili na kuwafanyia kitendo hicho kwa
    kuwapa kiasi cha Sh1,000 wote wawili na
    kwamba mtoto wake hali yake ni mbaya
    lakini mwenzeke anaendelea vizuri.
    Akizungumzia tukio hilo Mkuu wa Wilaya
    hiyo, Peter Toima alithibitisha kuripotiwa
    kwa matukio hayo na kwamba tukio hilo
    lilitokea Julai 27 mwaka huu ambapo
    mwalimu huyo alilawiti watoto wawili kwa
    wakati mmoja.
    Toima alisema kuwa mwalimu huyu alilawiti
    tena watoto wengi wawili mwezi Mei na
    wengine mwezi Aprili mwaka huu.
    Mkuu huyo alisema kitendo hicho
    kilisababisha wakazi wa eneo hilo
    kuandamana na kufika shuleni hapo ili kwa
    lengo la kutaka kumchoma moto ila polisi
    waliwahi na kumwokoa na kuweza
    kumpeleka katika kituo cha polisi.
    “Hili ni jambo la kusikitisha kwa kuwa
    mwalimu huyo amekuwa akihamishwa
    hamishwa shule kutokana na kitendo cha
    kulawiti watoto wa shule na huwa
    anawafanyia watoto wa madarasa
    mbalimbali,” alisema Toima
    Alisema wazazi hao waliandamana shuleni
    hapo Agosti 2, kwa lengo la kutaka
    kumchoma moto mwalimu huyo ila polisi
    waliwahi na kumwokoa mwalimu huyo na
    kwamba mwalimu anashikiliwa na polisi .
    Toima alizitaja shule za msingi ambazo
    mwalimu huyo amewahi kufundisha na
    kudaiwa kufanya matukio hayo kwa
    wanafunzi kuwa ni ni shule ya msingi
    Kimwingeni, Kiserini, Keni Mengeni na
    Ubetu.
    Mkuu huyo alisema mwalimu huyo akiwa
    anafundisha shule ya msingi alimlawiti
    mtoto mmoja ambaye alijulikana ambapo
    alikunywa sumu baada ya kufanyiwa
    kitendo hicho na mwalimu huyo na hivi sasa
    ni marehemu.
    Wazazi wa watoto hao wameiomba Serikali
    kumchukulia hatua kali mwalimu huyo na
    hata ikiwezekana kufukuzwa kazi hiyo kwa
    kuwa hafundishi bali anawaharibu watoto.
     
  2. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Yesu na maria! Aisee huyu ticha akiachiwa tu labda ahame na mkoa kabisaa! La cvyo lazima apigwe fire au naye afanyiwe hako kamchezo! To hell wit him!
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,041
    Likes Received: 5,224
    Trophy Points: 280
    watoto badala ya kufundishwa taaluma wanafundishwa ushoga
     
Loading...