Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je tanzania tunakosa nini kati ya hivi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkombozi, Mar 6, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ili tuendelee tunahitaji Ardi, Watu, Uongozi bora na Siasa safi.Tanzania tunakosa kipi kati ya hivyo?Tujadili jamani,Je nini kifanyike?Miaka 50 ya uhuru,matatizo ndio yanazidi tufanyeje?
     
  2. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tunakosa uongozi bora, inaelekea hivi sasa tunao bora viongozi. Mi ninavyofikiri kinachotakiwa kufanyika na ambacho kinaendana na wakati ni kwa wananchi kukataa hali ngumu inayosababishwa na hawa bora viongozi.
    Kila mtu anahitaji kutimiza wajibu wake kwa usahihi wa hali ya juu, wazembe wasivumiliwe kwa namna yoyote; wanasiasa wafanye siasa kwa haki na wasiwaingilie wataalam. Bali wakubali kushauriwa na hao wataalam; pia vita ya rushwa iwe ni ya kumaanisha anayesema anapambana na rushwa aanze kujikana mwenyewe kabla ya kuleta mazingaombwe - kamata rushwa ya Shs 200,000 na samehe ya Shs 94 billion. Hii hata shetani hajawahi kuiwaza kabisa.
     
  3. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa tatizo safi, na kwa kuwa viongozi hutokana na watu, basi tatizo ni watu. Ina maana quality ya watu ndo tatizo. Kwa hiyo tatizo ni watu.
     
  4. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Tunahitaji uadilifu. Tusichanganye siasa na technical matters concerning nation's prosperity. A lawywer can't in any way translate an ectrical drawing in any way, that's Ngeleleja
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,528
    Likes Received: 9,326
    Trophy Points: 280
    Hayo maneno yalisemwa na Nyerere kwa kuyatowa kwa wanafalsafa zilizoshindwa. Bahati, nzuri au mbaya nae alishindwa kuyatimiza hayo na yote yapo.

    Tanzania, tukitaka maendeleo tulete wasimamizi na wafanyakazi wa nchi zilizoendelea au zinazoendelea kwa kasi.

    Kwetu, exposure iligubikwa na Nyerere kwa miaka karibia 30.

    Mfano mdogo ni huu wa wawekezaji wanaopitia TIC wanaruhusiwa kuleta baadhi ya wafanyakazi kutoka nje ya Tanzania. Na maendeleo ni mazuri tu.

    WaTanzania kama waTanzania na urasimu aliotuwachia Nyerere umetujaa vichwani na kila mtu uwajibikaji wake ni mdogo sana.

    Kichwa kimoja cha nguvu kazi kutoka nje ya Tanzania kina uwezo wa kuzalisha mara 50 au zaidi ya Kichwa kimoja cha kiTanzania.

    Huo ndio ukweli, tumegubikwa na wigu la wizi, mishemishe, uvivu, uongo, fitina, majungu na roho mbaya.

    Tukiachana na hayo kwa kujifunza kwa hao tutaowaajiri kutoka nje, tutafanikiwa. Bila hilo, bure tu.

    Hata Nyerere katibu muhtasi wake alikuwa kutoka Uingereza, kwa nini?
     
Loading...