Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, tangu mwaka 1987 hadi sasa kuna mwana jf amewahi kusikia hili?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Papa D, Mar 3, 2011.

  1. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Viongozi wengi walopata mafanikio katika uongozi wao sehemu mbalimbali Duniani hawakuacha kusema maneno haya kwenye hotuba zao:- "......for the future Generation/...... kwa vizazi vijavyo"

    Nimefuatilia viongozi wa TZ wenye ngazi ya kuanzia ukuu wa mkoa hadi Rais. Kinogozi wa mwisho kusema maneno hayo katika hotuba zake ni Mzee mwinyi mwaka 1987 [ off course with the exclusion of Nyerere].
    Wana JF kwa nini viongozi wetu wanaogopa/wanashindwa kutuonyesha hisia zao kwa vizazi vijavyo?
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu raisi Kikwete kaingia madarakani 2005 kwa kunadiwa kama "raisi kijana". December Pinda kaenda kutembelea kituo cha kulelea watoto yatima na aka sema kwenye moja ya sentensi zake kwamba yeye ni "kijana anaelekea uzeeni". Sasa una tegemea hawa viongozi wanao jiona forever young wata fikiria kizazi kijacho? Wakati kwa mawazo yao wao bado ndiyo the next generation...
     
  3. k

    kibunda JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hawaa hawapo kutengeneza future ya mtu isipokuwa ya kwao, wake zao, ndugu zao na watoto wao. Hivyo, hawana sababu ya kuzungumzia future ya mtu.
     
  4. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wote sio viongozi bali ni wanasiasa. Kawaida ya wanasiasa huzungumzia "NEXT ELECTION" hata siku moja hakuna "next generation".
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Kama current generation inawatesa kiasi hiki, kweli watapata hata idea ya kuwaza kizazi kijacho?
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Wanajua vizazi vijavyo watakuta peupe pee.
     
  7. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Badala ya kusema "vizazi vya baadae", husema "Vijana ndio Taifa la kesho", sawa sawa na wenye maduka uchwara wanpoandika "MKOPO KESHO". Wanasiasa wetu kama wenye maduka uchwara husema hivi wakiamini kuwa "kesho haipo", ukienda kesho, rudi kesho.

    Kwa mwanasiasa ambaye anaamini leo tu kwa maslahi yake, wala hajihangaishi kufikiria kesho Taifa hili litakuwa vipi. Ndio maana, kwa mfano, elimu yetu imefikia kiwango cha chini kabisa, mashirika ya umma yanaumwa, hawana ubunifu wala ugunduzi wa kulinasua taifa na umasikini. Ubunifu wao ni janja gani, mwanya gani watautumia "kuchota chao mapema, leo...kesho au "future" ya nini?
     
  8. kinja

    kinja Senior Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    vema kamanda, kumbe umegundua vilaza wetu.
     
  9. kinja

    kinja Senior Member

    #9
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hawajui kama kipo, wanafikiria watoto wao peke yao watabaki
     
  10. B

    Bijou JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,124
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tanzania tanzania, nakupenda kwa moyo wote, nchi yangu tanzania jina lako ni tamu sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
Loading...