Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Tanesco wamechakachua Luku?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by fmlyimo, Sep 14, 2012.

  1. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Miezi ya nyuma (kabla ya mwezi huu) , nilikuwa nikinunua umeme wa 5,000 (units 15) nakaa nao siku mbili. Lakini baada ya kuingiza Key Change Token, umeme uleule wa 5,000 unaisha kwa siku moja na matumizi ni yaleyale. Je, kuna mwingine amekutana na hili au Luku yangu imeharibika?
     
  2. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bwana mie kwangu nina tv, pasi, fridge, taa kadhaa, na wala sina jiko la umeme. Kabla ya hii mambo yao mpya nilikua natumia kwa siku roughly unit 10. Mita yangu niliwekewa ya 3 phase lakini kwenye nguzo nnje nimeunga tu 1 phase.

    Je unit 10 kwa siku sio nyingi izo ukizingatia maTUMIZ YANGU SIO MAKUBWA KIHIVYO? Ila baada ya mabadiliko yao haya sijafuatilia kujua matumizi yakoje.
    msaada na mimi pls
     
  3. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni vigezo vipi wanavyotumia Tanesco kumuweka mteja wao katika Tariff 1, 2,au 3. Inaonyesha Tanesco hawajawapangilia wateja kulingana na Tariffs wanazostahili na ndio maana wanaibiwa sana umeme. Je kuna utaratibu gani wa kufuata ili uingizwe kwenye tariff unayostahili?
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    inawezekana jamani, luku inatafuna umeme balaa.....watakua wamechakachua hao
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mi ni tofauti. umeme unaotumika home tangu ku'load hizo token ni units chache sana kwa siku hadi nashangaa.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Watanzania miaka 5 mpaka 10 ijayo mtakuwa na umeme karibu ya bure.

    Ahsante Kikwete, Gas mpaka ya mkaa wa mawe imeanza kuchimbwa kutengeneza umeme, Steigler yaja. Ile mi Rais ya kabla yake sijui ilikuwa inafanya nini?
     
  7. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Waungwana hata mi' hili sijalielewa, hapo kabla ya mwezi huu hapa home tulikua tunatumia umeme wa Tsh 20,000/= Kwa siku saba mpaka kumi, Ila baada ya kuweka token hizi mpya ni siku nne mpaka tano umeme umeisha, kweli huu si wizi maana ukizingatia hakuna kilichoongezeka ....................... jamani mkisikia ugumu wa maisha ndo huuu unaanza kwa style ya aina yake!!!!!!!!!!
     
  8. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #8
    Sep 15, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Aisee, kumbe wahanga tupo wengi. Sasa tufanyaje ili mambo yakae sawa?
     
  9. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ukikua utaacha kupost upuuzi kama huu, au umesahau kuwa kuna mtu alisema bei ya umeme haitapanda lkn baada ya miezi mitatu ilipanda na ikaendelea kupanda mpaka sasa inapanda, na aliyeyasema haya yupo na ana madaraka ya kuweza kuzuia maumivu hayo ila kanyamaza, labda kwa 7bu yeye huwa halipi bili za umeme bali analipiwa na serikali, therefore he do not care kama wewe, hata maumivu yake hayajui

    ukikua kiakili utaacha kupost upuuzi kama huu
     
  10. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    sasa hivi hawapandishi bei ila wanachakachua LUKU ikwende fasta..... ni maumivu jamani!!!!
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Juzi nimesikia wale wanaochimba Gas ya mkaa wa mawe wakisema wazi kabisa, kuwa umeme wataozalisha watawauzia TANESCO kwa robo ya bei ya umeme wanaonunuwa sasa hivi. Unacheza na Mhogo wewe?
     
  12. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mavi yako, megawati sita watakazozalisha hazitoshi hata kuendeshea wazo sement
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Na zile megawati za Makaa umezihesabu? au ulifikiri ule mkaa unachimbwa kuwashia jiko la chapati?

    Mbona unaanza kuharisha, kwema?
     
  14. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaani we Zomba hat off.
    Uko tayari kwa upuuzi wa namna yeyote ile, na wala hukasiriki.
    Uko tofauti sana.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    akasirike nini na yupo kibaruani?
     
Loading...