Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Spika hukaimu nafasi ya urais?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by NgomaNzito, Aug 31, 2009.

  1. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Katiba ya nchi navyoelewa kuwa Rais na Makamu wake wakiwa hawapo nchini(wamesafiri) nje ya nchi Spika ndio hukaimu nafasi ya urais hadi
    mmojawapo anaporudi,

    Mida hii JK yupo Libya kwenye sherehe za Ghadaffi na Makamu Dr Shein kaenda Geneva kwenye mkutano wa Hali ya hewa

    Therefore Spika anakaimu???
     
  2. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    What are u asking then? Umeshaandika ndivyo unavyoelewa basi ndivyo ilivyo........
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,840
    Likes Received: 3,005
    Trophy Points: 280
    Mkuu NgomaNzito nadhani katiba ilishabadilishwa kipindi cha Mzee wa uwazi na ukweli.Atakayekuwa anakaimu ni waziri mkuu mtoto wa mkulima.
     
  4. K

    Kaka Mdogo Member

    #4
    Aug 31, 2009
    Joined: Aug 4, 2008
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Lakini this is quite unfair!! yaani mtu unaanzisha mada hufanyi research hata kidogo na title ya mada yenyewe iko conclusive. "Spika Sitta kukaimu nafasi ya urais" kama ulikuwa hujui si ungeuliza swali. Mods lazima mfanye kitu kuweza kufanya Jamii Forums kuendelea kuwa the Home of Great Thinkers. Katiba iko wazi, jinsi ya kukaimu kuko wazi. Ngoma Nzito anakurupuka na kuanzisha thread ambayo haina maana kabisa.
     
  5. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Na iwapo Waziri Mkuu atasafiri nje, kaimu rais anakuwa Jaji Mkuu, kwa mujibu wa marekebisho ya katiba. Spika anaweza kukaimu iwapo Jaji Mkuu naye hayupo nchini.
     
  6. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Nimeuliza check vizuri bwana mdogo
     
  7. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Katiba inatakiwa irekebishwe hapa kuna walakini Pinda hatambuliki Zenj ukitokea mgogoro hataweza kumwajibisha mtu ambaye yupo upande wa Tanzania visiwani
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Aug 31, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Sikujua hili lakini nadhani mabadiliko hayo ya Katiba yalikuwa na maana ya kupunguza nguvu ya sauti ya wanachi itokanayo na uchaguzi. Kwa vile Waziri Mkuu na Jaji Mkuu ni watu wa kuteliwa na rais, hawatakiwi wakaimu nafasi hiyo ya urais ambayo ni ya kuchaguliwa, lazima ikaimiwe na mtu aliyechaguliwa na wananchi. Watu waliochaguliwa na wanachi ni Rais, makamu wake na indirectly Spika pamoja na naibu spika ambao wamechaguliwa na wawakilishi wa wananchi.
     
  9. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ngoma nzito una hoja, though umeitoa vibaya na ndio maana wenye uchungu na nchi yao wakawa wakali juu yako na kukushauri uwe unafanya research kwanza.

    Nia ya kumuondoa spika wa bunge ilikuwa ni kuimarisha misingi ya utawala bora (checks and balances between the 3 pillars). Lakini pia, kuingizwa kwa PM kukaimu nafasi ya urais kwa maoni yangu kuna walakini kwa sababu PM hana mandate zenji! Hoja ipi ilifanya rais wa zenj atolewe katika nafasi ya kukaimu na PM aingizwe?
     
  10. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    JK hajaenda kwenye sherehe kama unavyodai. Kaenda kwenye mkutano maalum wa AU ulioitishwa na mwenyekiti wake ambaye ni Col Muammar Gadaffi wa Libya.
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,676
    Likes Received: 9,319
    Trophy Points: 280
    Ok, kama katiba inasema kuwa wakiwa hawapo Spika anakaimu Urais,ningemshauri Sita atumie madaraka hayo ya muda kuamuru wale mafisadi wanaotambuliwa na ambao JK ameshindwa kuwakamata kuwaweka ndani kisha JK akija awakute KEKO halafu awatoe yeye nasi tutamwelewa.
    Waswahili walisema UKIKIPATA KITUMIE.
     
  12. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #12
    Sep 23, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Una maana gani PM hana mandate Zenj? Wakati anakaimu si anakuwa na madaraka ya urais ambayo yanafika mpaka Zenj?
     
  13. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #13
    Sep 23, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Unafikiria kukamata kamata tu bila ushahidi wa kutosha kama ilivyokuwa kwenye kesi ya Zombe ambapo Serikali imepata aibu ya mwaka?
     
  14. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    kazi ipo, ila yote kwa yote rais asiwepo, makamu wake asiwepo, PM asiwepo bado nchi itaendelea kuwa na amani
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Sep 23, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Unamaanisha nchi haihitaji kuwa na kiongozi?
     
Loading...