Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je smz inatekeleza ilani ipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Petiro, Mar 3, 2012.

  1. Petiro

    Petiro JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kunapokua na muungano kati ya vyama vya kisiasa katika kuunda serikali ya pamoja huzingatia
    sera(mrengo), katiba, falsafa,mitizamo na desturi za vyama hivyo katika kuendesha shughuli mbalimbali za kisiasa,
    kijamii na kiuchumi.
    Kabla ya uchaguzi mkuu vyama shiriki kutengeneza ilani zao za uchaguzi na ndio utakua mwongozo wao pindi
    watakapo shinda na kuunda serikali. Na pale panapokua na serikali ya pamoja basi hujadili na kufanya marekebisho
    ya ilani zao ili ziweze kuakisi ilani za vyama vyao kwa pamoja.


    1. je katika serikali ya umoja ya SMZ wanatekeleza ilani ipi? ile ya CUF au ya CCM?
    2. Je kama wanatekeleza ile ilani ya CCM(2010-2015) na ile ya CUF anaitekelezwa nani?
    3.je serikali ya umoja inayolazimishwa na katiba ya dola/nchi (kama ile ya SMZ) na ile iliyofikiwa baada
    ya mazungumzo ya hiari baina ya vyama husika(kama ile ya serikali ya shirikisho ya Ujerumani) ni ipi bora kwa mtizamo wao? na kwanini?


    Mtizamo wangu mabadiliko ya katiba ya ZNZ ya kulazimisha kuundwa serikali ya pamoja ili hali itikati na falsafa za vyama
    huweza kutofautiana ilikua wa "kisiasa uchwara". Hauna mashiko yoyote wala busara zaidi ya "funika kombe mwanahatamu apite"
    na ulikua kwa manufaa kwa watu wachache zaidi ya waZNZ wote


    Pindi ikitokea vyama zaidi ya CCM,CUF kujumuishwa kwenye kuunda serikali ya umoja wa kitaifa kwa mujibu wa katiba, hakika
    itatokea mgogoro na mivutano isiyopatwa kushuhudiwa ..
     
  2. T

    Thomas j. Lima Member

    #2
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao CUF njaa tupu utafanyaje makubaliano na mpinzani wako ktk siasa wamejiua wenyewe si unaona. Hakuna urafiki kati ya Masikini na Tajiri au Bemki na Maskini
     
Loading...