Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je sare za shule kwa wanafunzi S/Msingi na S/Sekondari ziondolewe?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 12, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kutakuwa na faida au hasara gani endapo wanafunzi hasa wa shule za msingi na sekondari kuondolewa kuvaa sare kwenye shule za umma?
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    umeshaona wp hizo uniform zimeondolewa?
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Swali juu ya swali, Marekani kwenye public schools hawavai yunifomu. To be more specific to your question the answer is "Italy"
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hasara ni kwamba watoto waweza toroka shule bila mwalimu hata wanajamii wengine kuwashtukia!

    Pia watoto wengine wataenda matak0 nje kwa kuwa wazazi wengine licha ya uwezo kuwa mdogo hawataona umuhimu wa kununua nguo "mpya" kwa ajili ya shule

    Gap ya watoto toka familia za kipato cha juu na cha chini zitakuwa obvious

    Mwisho uniform zinapendeza angalia wajeshi; maaskari; scout hata cheer groups kwenye mashule ya wasiovaa uniform au siku ya graduations.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Good one Mkuu

    Ila MMM hajasema kabisa ni wapi swali lake linakava.... and i still believe kuna room ya someone to take a mickey out of the question (pemba?, Unguja? Mafia? the whole country?, Tanganyika??)

    Anyway back to topic

    Hasara ni kubwa sana kijamii zaidi hasa ukizingatia uniform could be the only good dress to some kids, pia psychologically inawaletea watoto usawa na it is easy to track kids kwa shule wasomazo

    ...others are providing different markers (e.g. weruweru walikua na color specific kwa darasa, jitegemee wana "nyota" nk) na inasaidia zaidi any form of tracking kwa kids

    I wouldnt like kuodnoa uniform kwa sababu za kijamii tu......... what if wengine wakija na vibukta, wengine xxxx nk
     
  6. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kuvaa Unifoam Kunawawezesha Waalimu Kuwatambua Wanafunzi Wao Kwa Urahisi Zaidi, Hivyo wanakua na full control ya wanafunzi wanapokuwa hapo shuleni.
     
  7. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwani kwa miaka yote hiyo wanafunzi wamekuwa wakivaa sare, kuna mapungufu gani yamejitokeza?

    Tulianza kuiga vichupi, vitop, na milegezo, hiyo haijatosha hadi leo hii tena mnataka wototo wetu wasivae`uniform.
    Tunataka kujenga jamii gani hiyo?

    Kuna kero nyingi tu zinazoikabili jamii yetu, ni vema kuzijadili na pengine kuzipatia utatuzi hapa badala ya kutumia muda wetu kujadili vitu ambavyo kwa mtazamo wangu havina ulazima wa kupata air time hapa.

    Let's be serious jamani.
     
  8. TAMKO

    TAMKO JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 1,046
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Natoa Tamko: Tuanze na mada A.. Fimbo.. kisha maada B.. uniform..
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Kuondoa sare itakuwa balaa mtaani.
     
  10. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mie naona huko tuendako zitafutwa kwani hata sasa zinasuasua. Zamani zetu uniform zilikuwa uniform na sasa hata ukivaa kama ninja ruksa
     
  11. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Vijana wa siku hizi...suruali za shule wanashona 'vimodo' na madem 'vimini'...sipati picha sare za shule zikifutwa. Maana sasa hivi zipo lakini watu wanavaa ajabu ajabu, je zikiondolewa sare za shule.

    Zamani wanawake kupaka nywele dawa ilikuwa inakatazwa, sasa hivi kuna shule zinaruhusu. Taaaaratibu taratibu mambo yanabadilika.

    Kusema ukweli mimi nilikuwa sipendi uniform, bora hata chuoni hakuna kitu kama hiyo. Uniform zinaboa sometime. Ila cha msingi ni wanafunzi kujitambua. Ukijitambua hata usipovaa uniform au ukivaa uniform utaonekana smart.
     
  12. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,810
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Katika nchi yetu hii iliyojaa choyo na ubinafsi kama uniform zitaondolewa baada ya muda mfupi utaona mashindano ya mavazi shuleni baina ya watoto wenye kutoka katika familia zenye ahueni ya maisha na wale wa kutoka familia duni. Kwa jinsi watoto wasivyoweza kuvumilia mwenzake anapokuja na viwalo vipya basi nachelea kusema baadhi wataadhiriwa sana kwenye perfomance darasani. Nadhani tuache uniform ziendelee kuvaliwa kwa primary na Secondary. Kwa wale wa collage na university tuwaache waendelee kushindana kuvaa vitop MMK
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Umuhimu wa sare Tanzania:
    1. Inaleta usawa.
    Wazazi wengi wa kitanzania ni wavivu kuwanunulia watoto wao nguo, pia kutokana na vipato kuwa tofauti, itawafanya wale wenye kipato cha juu kuwanunulia watoto wao nguo za bei ya juu, itaongeza matabaka.

    2. Zinapendezesha shule.
    Sare za shule zinapendezesha shule sana.

    3. Utambulisho.
    Sare zinatumika ktk kumtambulisha mwanafunzi ktk jamii.

    NB. Point ya kwanza ni muhimu zaidi kwangu.
     
Loading...