Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Rais Hajui maana ya Neno "SIJUI'??? Tumsaidie

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Elli, May 10, 2011.

  1. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Wapendwa, Topic hii si ya Kisiasa bali ni Lugha,
    Hivyo naomba mawazo na michango yenu iishie hapo tu kama itawezekana.

    Kwa kipindi kirefu sana nimekuwa nikimsikia Rais akinukuliwa au nikimsikia mwenyewe akitumia sana neno "SIJUI" katika mazungumzo na maongezi yake ambayo kauli hizo zimekuwa na maana kubwa sana kwa Taifa.

    Kwa mfano, niliwahi kusoma na bado inaendelea kusemwa kuwa Rais eti :HAJUI" source ya umaaskini wa watu wake....
    Pili, hebu fuatilia makala hii niliyoichukua kwenye gazeti fulani wakiwa wamenukuu maneno hayoo toka kwa Mkulu na jinsi yanavyobeba uzito;

    “Hadi leo sijui kwa nini hasa watu (mawaziri) wanashindwa kuzungumza mambo yaliyofanywa na Serikali na kuwapa uwanja mpana wenzetu wa upande wa pili (wapinzani) ambao wanajua kweli kuvitumia vyombo vya habari. Sisi tunaendelea kulalamika kila siku kwamba hatuandikwi, nani atakuandika wakati hutoi taarifa,” alisema Kikwete

    Hebu cheki na hii pia

    "Sijui kwa nini hatuwi wepesi kuyasemea mafanikio mengi tuliyoyapata tukaacha wasiotutakia heri wanaosema hatukufanya kitu wasikike mpaka waonekane wanasema kweli," alisema.

    Alisema hajui na hana majibu mazuri ya kwa nini Serikali imekuwa ikishindwa kuzungumza mambo mazuri yaliyofanywa katika kipindi cha miaka mitano na hata wakati mwingine kushindwa kuzungumza jambo hadi wampigie simu, kitu ambacho ni aibu.

    Hii nayo Vipi??

    “Unajua mimi sijui hadi leo ni kwa nini hasa watu wanashindwa kuzungumza mambo yaliyofanywa na serikali na kuwapa uwanja mpana wenzetu wa upande wa pili ambao wanajua kweli kuvitumia vyombo vya habari huku sisi tunaendelea kulalamika kila siku kwamba hatuandikwi, nani atakuandika wakati hutoi taarifa,” aliuliza Kikwete.

    Haya na nyie tusaidieni ili tumsadie Mzee mwenzetu, matumizi ya haya maneno ianonekana yanamchanganya sana. Tumsaidieni
     
  2. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,139
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Hata mimi mwenyewe SIJUI kwa nini yeye ni Raisi wa Tanzania yaani sijui kabisa...
     
  3. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hii yote ni kwa sababu hajui alikwenda kufanya nini Ikulu, tutamsaidiaje kwa sababu hajui nguvu ya madaraka ya Rais katika kuendesha nchi. Hajui kama ana uwezo wa kumfukuza kazi waziri asiyefuata maagizo yake ama asiye wajibika! Kama alishindwa kujua kwa nini alishindwa uchaguzi huu mpaka akatafuta maconsultant kum-intelligencia unategemea nini. Hajui kama madini tumeyatoa bure na hayarudi tutabaki na mashimo, utamsaidiaje mtu huyo.

    Mimi kwa mtazamo wangu ni kwamba, ili kumsaidia yeye na taifa, tumshinikize atoke Magogoni la sivyo nchi itaharibika kama Zimbabwe!
     
  4. pascaldaudi

    pascaldaudi JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sijui kwa nini anawlealea watendaji wabovu serikalini,
    Sijui kwa nini haelewi kuwa watanzania wanahitaji mabadiliko ya kuonekana kwa vitendo,
    Sijui kwa nini haelewi watu kwa sasa hawampendi hata vijijini,
    Sijui kwa nini haelewi waandamizi wake ni wanafiki na wanmuogopa ili kulinda vyeo vyao,
    Sijui lini atakuja kuelewa umasikini wa watanzania,
    Sijui, Sijui kama yeye ndiye Rais, maana kila kukicha analamikia utendaji mbovu wa wateule wake!!
    Sijui...........................................................................................................................................
    Sijui..........................................................................................................................................
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Hivi kumbe ndio hivyo eeee, na mimi nilikua sijui
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Unajua hata mimi kweli SIJUI kwa nini raisi wa Tz ni JK
     
  7. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Sasa huko mbali huko, mkitumiwa sms toka Ikulu mnalalamika! ila hata mini kweli sijui kwanini hajui maana ya neno hajui
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Tumuache sasa
     
  9. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Atakuwa anajua sema usharobaro unamsumbua
     
  10. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,500
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    kama utakua mpembuzi wa mambo, jitahidi kutafuta thread moja huwa imo humu jf, imeandikwa.... "Mh. Kikwete hii imekaaje?" kuna mwana jf moja anaitwa Sagna alitoa mchango wake mzuri sana kuhusu "SIJUI" za Baba Riz. Natumai utaipenda na kupata jibu kamili.
     
  11. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Na mimi sujui alivyoingia Ikulu ya Tanzania. Opoos! alichakachua . Sorry
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kumbe hajui?
    Tumrudishe kuwa katibu wa chama tandahimba, labda ndo anachojua.
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Mimi sijui mpaka leo ni kura zipi zilimrudisha madarakani.
     
  14. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,099
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    I wonder = Sijui - Sijui hawa mawaziri wanafikiri nini!
    Nadhani Kiingereza kimeathiri utumiaji wa neno jua/sijui
    Maana I know = Najua
    Sijui = I don't know
    Aisee = ?
     
  15. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Aaaah, kwa hio ni athari za kiingereza kwenye kiswahili eeehh, kama wengi wenu mnavyosema "Mwisho wa siku" badala ya "Hatimae" neno ambalo mmelichukua kwenye "at the end of the day"! Basi tumsahihishe tu polepole maana wapo pia wanaosema hivi "tutakwenda kusoma" ikiwa ni kiingereza "we are going to read" haaaa Wabongo bana, hawawezekaniki!
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Aaaah, kwa hio ni athari za kiingereza kwenye kiswahili eeehh, kama wengi wenu mnavyosema "Mwisho wa siku" badala ya "Hatimae" neno ambalo mmelichukua kwenye "at the end of the day"! Basi tumsahihishe tu polepole maana wapo pia wanaosema hivi "tutakwenda kusoma" ikiwa ni kiingereza "we are going to read" haaaa Wabongo bana, hawawezekaniki!
     
  17. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Yani sijui kwa nini mkulu hajui kila kitu, anawalaumu watendaji wake kwa kulalamika wakti yeye ndio namba moja kwa kulalamika, anakaa kwenye runinga kutulalamikia kwamba hawafanyi kazi sasa sijui sisi tufanye nini
     
  18. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Si na yeye pia hajui??
     
  19. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hata mimi mpaka sasa SIJUI rais wa Tanzania ni yupi maana niyekuwa namfikiria kuwa huenda ndiye rais yeye kazi yake kila siku ni kulalamika tu
     
  20. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #20
    May 12, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Waungwana, basi tumwache tu maana ni wazi kuwa HAJUI wajibu wa Rais na ni kwa nini yeye ni rais wa nchi, inaonekana pia hata yeye mwenyewe HAJUI ilikuwaje akawa Rais na hata watanzania HAWAJUI nini kilitokea mpka jamaa akawa Rais wao. Sisi sote HATUJUI, lakini wakati UNAJUA mustakabali wa taifa hili lenye baadhi ya wananchi WASIOJUA nini cha kufanya.

    Mtu kama HAJUI na bado HAJUI kuwa HAJUI hawezi kujua kuwa HAJUI=..................................what happened mpaka akawa president, who blinded us ikiwa bado hajui na kila siku anakiri kuwa hajui?
     
Loading...