Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Rais anaweza kutangaza hali ya hatari wakati wa uchaguzi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwanamayu, Oct 5, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,699
    Likes Received: 404
    Trophy Points: 180
    Katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania imetoa utaratibu wa kutangaza hali ya hatari (state of emergency) kama kuna vita au vurugu ndani ya nchi katika ibara ya 32 (1), (2) na (3). Ni Rais peke yake mwenye mamlaka ya kufanya hivyo, na uamuzi huo mpaka upitiwe na Bunge na kukubaliwa. Sasa kipindi cha uchaguzi hatuna Bunge, je itakuwaje? Au ndio JK amekwisha kabidhi madaraka kwa Lt. Gen. Abdulahaman Shimbo? TPDF wanatakiwa kuwa kimya mpaka watakapo pokea amri na sio kutoa tahadhari kama wao ni jeshi la polisi ambalo liko chini ya waizara ya mambo ya ndani.

    Hapa naona kama JK amevunja katiba. Hivi ndio maana JK alitaka li baraza la usalama liwe dude kubwa?
     
Loading...