Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Prof. Shivji ni Mtanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kachanchabuseta, Jun 13, 2012.

  1. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nimeengalia kipindi chake cha ITV
    nimeshidwa kuelewa kama kweli ni mtnzania

    Inakuwa Prof mzima kiswahili kinampiga chenga?

    Je utaifa wake ndo mana Rais hajamueka kwenye kamati ya katiba?

    Wikipidia wanasema hivi

    Born in Kilosa, Tanzania in 1946, Professor Shivji was for 36 years a distinguished professor in Constitutional Law in the University of Dar es Salaam's Faculty of Law. He is a professor of international renown, having built his reputation through the publication of over 18 books, numerous articles and book chapters. Shivji has served as advocate of the high court and the Court of Appeal of Tanzania since 1977 and advocate of the high court in Zanzibar since 1989. He has received several national and international distinguished scholar awards, including an honorary doctorate from the University of East London, UK.
     
  2. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Mkuu pole na uchovu wa leo! Hebu pumzika kidogo maana usingizi umekubana sana mpaka unaanza kuota hata kabla hujalaa.
    Kwi kwi kwi.......
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kumbuka kuwa huyo ana asili ya Kiasia, na kama ilivyo kawaida ya Waasia hususan wa bara hindi, huwa lugha ya nyumbani (lugha mama) ni kihindi tu, lugha zingine zote ni za pili au za tatu kwao.

    Juzi kaletwa bibi wa Kisukuma kwenye luninga hajui kabisa kusema Kiswahili, Jee na yule ni Mtanzania?

    Licha ya hao, hata humu JF kuna wengi sana ambao Kiswahili kinawapiga chenga, ukitembea Tanzania hii, utakutana na Watanzania wengi sana ambao ni "natives" lakini Kiswahili kinawapiga chenga, kwa kuwa tu , lugha mama kwao si Kiswahili na Kiswahili ni cha kujifunza kama lugha ya pili, mfano, umeshamsikia Augustine Lyatonga Mrema aliyekuwa Naibu Waziri Mkuu Tanzania kipindi cha Mwinyi na sasa ni Mbunge kupitia TLP, Mheshimiwa Augustine Lyatonga Mrema, akitamka Kiswahili "nji hii" ndio anamaanisha "nchi hii".
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    Hata watoto wangu na hizi shule za english medium wakiongea kiswahili utadhani wahindi!huku baba mama waswahili wa pwani
     
  5. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Suala la lugha lisikuumize kichwa mkuu,wengi wetu hatukifahamu Kiswahili fasaha mfano mzuri ni mitihani ya Kiswahili ni nani anaweza kupa 100%
     
  6. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ulitaka kujua, kumsifu au kumdis?
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu nenda Usukumani au nenda Bukoba kuna Watanzania hawajawahi kuongea kiswahili kabisa.
     
  8. silvemaps

    silvemaps Member

    #8
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wacha kabila wako hapo,nyie ndiyo mnaleta vurugu kule zanzibar,inakusaidia nini kuuliza ni mtanzania,wewe ni uhamiaji,wacha hizo,kama huna hoja hapa sepelezea
     
  9. silvemaps

    silvemaps Member

    #9
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pumbafu,nyie mnatakiwa kufungwa milele ndiyo mnatuharibia hali ya hewa
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo ccm na serikali yake haijasomesha na kufuta ujinga kwa wananchi wake ndani ya miaka 51 ya uhuru?
     
  11. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Gemu ya ujerumani na uholanzi imeisha?
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mpumzika mkuu usiku huu.
     
  13. M

    Mgelukila JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utanzania sio rangi ya mtu ni uzalendo tu unaotakiwa Prf. Shivji ni mbogo kabisa amesimama ni mfano kwa jamii.
     
  14. B

    Bob G JF Bronze Member

    #14
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Lugha ya mtu aimwondolei haki yake ya kuwa Mtzd tembea uone hahapa TZ wako watu hawajui kiswahili, Labda unalako weka wazi
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Dr. Kupeng'e wewe ni Mtanzania? mbona una nywele za kidhungu?
     
  16. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ni mtanzania na naona huwa anazungumza kiswahili fasaha, labda lafudhi yake ndo inafanya uone hazungumzi kiswahili fasaha.
     
  17. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,755
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Ndio raha ya JF mngelikuwa mmeshamtambuwa huyu aliyeanzisha thread hii basi msingepoteza muda wenu.
     
  18. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,082
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    86th minute, germany inaongoza kwa mbili moja
     
  19. TZ biashara

    TZ biashara JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umeandika kiushabiki zaidi na lengo la kubagua rangi,ni gonjwa baya sana na limelaaniwa na mwenyezi mungu.Tumuogope mungu zaidi kuliko shetani anaetuponza.
     
  20. Ng'wanambula

    Ng'wanambula Senior Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Na wewe acha USHAMBA kwani ukijua kiswahili ndio umefuta ujinga?hiyo ni lugha tu kama ilivyo kisukuma,kichaga,kihaya,kiha n.k.Lugha haina uhusiano na elimu.Nyie ndio wenye mawazo kuwa mtu akijua kiingereza ni msomi???!!!.Mtu anaweza kuwa msomi kwa kutumia lugha yake ya mama na mfano mzuri ni nchi za China,Japan,Korea,Urusi,Ujerumani,Ureno n.k
     
Loading...