Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni vyema kumshirikisha

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by shoshte, Jun 11, 2011.

  1. s

    shoshte Senior Member

    #1
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni kwa majukumu mimi ni swali ta ufahamu kidogo
    Una mchumba amabye mnategemea kufunga pingu za maisha mnaaminiana na mnapendana
    mmeshamaliza kila kitu kilichobakia ni maaandalizi ya ndoa
    je nivyema kumshirikikisha
    1 kipato chako
    2 mipango yako ya baadae
    3 malengo yango
    yaaaani kumuweka wazi kwa kila kitu bila kumficha hata chochote
    Asanteni
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Kama unajua yeye ni nani lazima utajua majukumu yake na kutomshirikisha ni ujinga mkubwa,labda muwe mnafanya maigizo au muwe hamjui mnachokifanya!
     
  3. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    mimi nadhani haya ni mambo ya msingi sana, ila issue ya kipato sidhani kama ni sahihi sana katika hatua za mwanzo maaa uchumba unaweza kuvunjika na kama umeshaji anika sana inakuwa sio nzuri sana.

    kwa mtazamo wangu namba 2 na 3 ni sahihi ila namba 1 no katika hii stage ili kama anaingia kwenye ndoa asiwe na picha ya mahela bali mapenzi
    ninavyoona mimi
     
  4. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kujua kwa kuhisi sio sahihi ila kwa mtu kusema yeye mwenye ni tofauti naona kama umeweka jibu kiujumla jumla maana sio watu wote wenye informationa za kila kitu. kwa mafano unawea kujua mchumba wako anafanya kazi furahi lakini husijue anaingiza kiasi gani mpaka akwambie
     
  5. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,703
    Likes Received: 1,294
    Trophy Points: 280
    Kumshirikisha ni muhimu ila inabidi uwe wa kiasi, sio kukurupuka na kujianika kwa kila kitu. Unaweza fanya hivyo akaku-dis au usifanye hivyo akakudis au mkaendelea kuwa pamoja. Yangu ndo hayo.
     
  6. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Hayo ni mambo ya mhimu but sometimes kuhusu kipato ishu inakuwa hapo,maana kuna wengine wapo relation kwa ajili anachovya vitu flani kutoka kwako.
     
  7. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #7
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,780
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye kipato ni uamuzi wako
    Mami lakini huko kwingine ni muhimu
    Hakuna mipango yako yako tena ni mipango
    Yenu maana kila ufanyacho kinamuhusu mumeo ...
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hivi mbona hujanijulisha mipango yako!!?!Ohh sorry i mean yetu!!We mtu kama unataka kutumia maisha yako pamoja nae utamfichaje mipango ya huko mbeleni?!
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    inategemeana
    kwa mwanamke ni vizuri umwambie mwenzio kila kitu
    kwa mwanaume ni vizuri baadhi ya mipango ikasubiri ndoa kwanza
    ndo umweleze
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwanini mwanamke aeleze kila kitu kabla?!
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    mhhhhhhhhhhhhhhh
    kama mnapanga funga ndoa,itabidi muhame nchi kwanza
    hakuna vibali hivyo bongo lol
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    kwa sababu mipango mingi ya mwanamke huwa
    inahitaji support ya mwanaume..

    so huwezi panga nikusaidie kusomesha wadogo zako tisa
    shule za english medium na vyuo bila kuniambia
    uje unishtukize ndani ya ndoa....

    ni mfano tu but mipango ambayo mwanaume atahitajika ku support
    aambiwe mapema
     
  13. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo wewe ukiwa na ndugu wa kusomesha, basi usimwambie..
    Yaani umejenga picha kwamba mwanaume atakuwa na uwezo kiuchumi kuliko mwanamke..
     
  14. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mie nafikiri kama mpo kwenye hatua za kuelekewa kufunga ndoa, maana yake kwenye uhusiano wenu mmefika mbali, na kila mmoja anajiona ni sehemu ya mwenzake..Kwa hiyo sioni ubaya kama akijua hali yako kiuchumi..Ni bora mtu aingie kwenye ndoa ajue nini kinaendelea, na wala sio kumshtukiza siku mnapoanza maisha..

    Ni mawazo yangu
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    sio nimejenga picha
    most of time inakuwa hivyo
     
  16. SAWEBOY

    SAWEBOY JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    mhmhmh hapo chacha!!
     
  17. Nemo

    Nemo JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 561
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Shoshte
    Mimi nafikiri ni vizuri, kumshirikisha mwezio in all that you have listed , especially mambo ya pesa because hata hayo Malengo na mipango ya baadae in one way or another is dependant on your financial situations as a couple. Vitu kama where to live, how many kids to have,responsibilities na msaada kwa familia zenu and so forth vyote vinahitaji pesa
     
  18. s

    shoshte Senior Member

    #18
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli ila hukumshirikisha mpaka mmefikia hatua ya kuwa wenza na tayari mipango ya ndoa inaendelea so ni kama nyie ni mme na mke
     
  19. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Inategemea kama unaoa ili upate Bed Partner wa kukupa Company Kitandani au mwenza wa kuendesha maisha...,

    In short inategemea na uelewa wa mwenza wako na msaada atakaokupa.., kama ana mawazo ya kujenga utakuwa hujitendei haki kutokumwambia sababu angeweza kukupa ushauri wa maana .., "Two Heads are Better than One"
     
  20. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #20
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,780
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    DuuuhhhhNimfiche halafu nini tu labdaMmhh mwenzangu naogopakunyimwa credit card ...
     
Loading...