Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni sheria ya nchi mfanyakzi kukatwa BIMA ya afya bila kuwa mwanachama?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mong'oo, Jul 23, 2009.

  1. M

    Mong'oo Member

    #1
    Jul 23, 2009
    Joined: Oct 13, 2008
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je ni sheria ya nchi mfanyakzi kukatwa BIMA ya afya bila kuwa mwanachama wa BIMA hiyo?
    Kuna jambo ambalo linanisumbua kichwani kuhusu kujiunga na matibabu ya BIMA ya afya.
    Nauliza jamani ni lazima kujiunga nayo? Je nikiamua kutibiwa
    kwa hela yangu hospitali nayotaka mimi na familia yangu itakuwaje?
    Je ni halali kukatwa BIMA ya afya bila kuwa mwanachama? Kwa nini wanakata kila mwisho wa mwezi bila ridhaa ya mtu?
    Mimi silielewi hili jambo.
    Mwenye maelekezo atuelemishe tafadhali.
     
  2. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Si halali kuchangia kitu ambacho si mwanachama.

    Ila kama upo serikalini kwa ujumla wake wameamua kila mfanyakazi kukatwa bima ya afya. Kwa maoni yangu inaelekea watu wa accounts wanakuwa ni wavivu na kufanyakazi kwa mazoea bila kuwa analytical katika majamboz.
     
  3. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Serikalini Bima ya Afya ni lazima na ndio uanachama wenyewe,kujiondoa uanachama ni kujitoa Serikalini.Upo hapo?
     
  4. F

    FM JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, lakini mpaka sasa sio makundi yote ya watumishi wa serikali ni wanachama wa Bima ya Afya. Kwa mfano wanajeshi wote kwa maana JWTZ, Polisi, Magereza n.k. sio wanachama wa Bima ya Afya japo kuna mpango wa kuifanyia marekebisho Sheria iliyoanzisha mfuko huo ili kumwezesha waziri mwenye dhamana kuendelea kuongeza wanachama kadiri atakavyoona inafaa.
     
Loading...