Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni sawa kumsaidia mwenzi wako?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pearl, May 16, 2011.

  1. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Habari zenu wana JF popote pale mlipo,ni matumaini yangu Mungu wetu mwema anawapigania daily,
    Wapendwa naomba msaada wa mawazo yenu kwa wale mliokuwa tayaru mmeoa/olewa na wale walio bado pia wanaweza kutoa michango yao hata kujifunza pia,swali ni;

    -Je ni sawa kumsaidia mwenzi wako katika maandalizi ya harusi yenu?mfano
    • Mahali not less zan laki 5..............
    • Gharama ya nguo cheapest ni laki nane gauni la bibi harusi,bado viatu,hereni,na vitu vidodovidogo,Bado saloon (bibi harusi,matron,wasimamizi) =1M...........
    • Pete(uchumba,ndoa 2) =laki 600............
    • ukumbi(pesa zinatoka ktk kamati but ili upate kumbi mapema ni vyema ukatoa hela yako kwanza zen vikao vikianza unarudishiwa)
    Je kama mwanamke/mwanamme kuna haja ya kumsaidia mwenzako ktk gharama hizi?mfano salooni nijilipie mwenyewe,viatu hereni,mkufu etc?au mwanamme anatakiwa kufanya kila kitu mwenyewe?au unalipia gharama zen unamdai?
    Naomba michango yenu ya mawazo.
     
  2. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kumsaidia kwenye saloon na mengine lakini mahari no alipe mwenyewe
     
  3. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kumsaidia nitumie neno zuri kumshauri kulingana na bajeti ya mfuko wake lakini si kwa kila kitu.
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Mpango wa kuoa wako,mahari ulupiwe na wengine.Wapi na wapi?
     
  5. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    MAHALI NI JUKUMUA LA MWANAMME. lakini mengine yote mnaweza kukaa na kusaidiana! kwa kufanya hivi, mtajenga msingi mzuri wa kusaidiana mambo mengi kwenye nyumba yenu.
     
  6. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    kuna jamaa mmoja alinitumia meseji akasema....
    ''ukiwa kama ndugu wa karibu, nakuomba unisaidie kama laki2 hv nimalizie kulipa mahari''....we mtu, kuoa uoe ww, mahari nikulipie mm, si ujinga huo?

    mahari hata hivyo sion sababu ya kuifanya iwe kuuubwa, ingekuwa vema bi harus aulizwe af ashauriane na mwenzake ambayo ataweza kuilipa...hata ukiifanya kubwa kias gan, bado haiwez kulinganisha na thamani ya mke au gharama za ulezi toka utotoni n.k....
    nadhani mahar ifanywe kama shukrani kwa wazazi.
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,891
    Likes Received: 959
    Trophy Points: 280
    Mahari alipe mwanaume
    mambo mengine mwaweza kusaidiana kama unaweza
    ni vizuri mwanaume akiona kwamba budget inazidi mfuko bora kuandaa sherehe kuendana na michango/kipato chake
    isionekana mwananmke amechangia zaidi kwenye ndoa pale mtafaruku ikiianza ndani ya nyumba masimango yanajitokeza ooohhh nimekuoa mie ndio niligharamia sherehe nzima
     
  8. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    very cheap!! utakuwa umeolewa au umejioa :biggrin1::biggrin1::biggrin1::biggrin1:
     
  9. A

    Aine JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa kuwa mataka kujenga familia moja, mnaweza kusaidiana. Ila kuna vitu ambavyo mwanamke hapaswi kufanya, mfano suala la mahari, tena mimi naona inategemea na makabila, ila kwa mtazamo wangu mahari mwanaume atafute mwenyewe hata ndg zake wasimsaidie, ila vitu vingine nyoooooote wamsaidie, mahari ndiyo inatoa muelekeo hasa kwa ndg kwamba kijana wao kweli amejiandaa kuoa, siyo kuwakaza wazazi eti wakulipie wengine wanakaa vikao vya ndg kabisa eti upitishwe mchango wa mahari, sasa mahari uchangiwe, arusi uchangiwe, nguo za bibi arusi uchangiwe, wewe utakuwa umejiandaa kwa lipi, wanaume kuweni serious mnapofikiria kuoa, jiandaeni kwanza kifedha kabla ya kupeleka wazo hilo kwa ndg au wazazi ili kuwapunguzia vikao na michango!!!!
     
  10. S

    Smarty JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    ndo maana nazifagilia ndoa za dini flani. Very cheep! Mahari anataja binti. Mnafanya sherehe ya kibingwa ili kuutangazia umma kuwa umeoa/kuolewa na huyu ndo mme/ke wangu. Then mnapigwa tafu ya mkwanja wa kuanzia lyf. Sio magharama yoote hayo afu baada ya sherehe mnaanza kuangaliana.
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    May 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Pearl My dearest!

    Kutokana na kupanda kwa gharama za maisha mnaweza kusaidiana kwa kufanya sherehe/shughuli zote siku moja!

    (engagement party + Kitchen party + sendoff party + harusi party + mahari party + kalaile katai party +e.t.c) = Ndoa Party!
     
  12. Nemo

    Nemo JF-Expert Member

    #12
    May 16, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    MImi nadhani, vitu kama mahari na gauni alipe mwanaume still, but wewe as mwanamke you can help by selecting/opting for cheaper alternatives maybe.
     
  13. CPU

    CPU JF Gold Member

    #13
    May 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Black Woman
    Nakufuatilia sana
    Una mawazo mazuri sana
    Ila naomba u-AMPLIFY mwandiko wako ili tukupate bila shida
    Sisi wengine mimacho yetu imesha-dead uwezo
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    May 16, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,563
    Likes Received: 1,621
    Trophy Points: 280
    Mwaya kama mapenzi ndio haya na uwezo najua hana namsaidia kwa moyo wote..y not jamani sie kwetu kule india wanawake wanatoa mahari wakishindwa wanatolewa na kakake bwana harusi lipi jipya hapa...swala muwe na furaha siku ya mwisho pearl wala usjali mwaya mapenzi ya sasa wenye hela nao shida tupu bora tusaidiane tuishi kwa amani milele
     
  15. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Natamini iwe kitradition zaidi mwanaume anigharamikie kwa uwezo wake, yaani anipe pete, nguo na mahari alipe. hata kama nina uwezo huo ningependa bwana harusi wangu anigharamikie. mie nitajiandaa kwa ajili ya KP na send off
     
Loading...