Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

je ni sahihi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by sugi, May 7, 2011.

  1. s

    sugi JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mara nyingi utawasikia watu wakisema"nimezaliwa sehemu fulani"
    Kwa nini wasiseme"nimezawa sehemu fulani?"
    Kwa maana:
    Zaa-mzizi
    Zawa-tendwa
    Zaliwa-tendewa
    Hivyo kusema zaliwa,ina maana kuwa mtu kazaa kwa niaba yako
    Na ukisema zawa hii ina maana kuwa wewe ndio uliyetendwa
    Sijui mnasemaje wataalamu wa kiswahili kwa jambo hili?
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    :bange:
     
  3. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Umenikumbusha, kuna jamaa aliulizwa "umezaliwa sehemu gani?" akajibu "mwili mzima"
     
Loading...