Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni Sahihi Serikali Kubagua Umri katika Elimu ya Sekondari?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mambomengi, Mar 18, 2011.

  1. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Nimetatizwa na Serikali kutokuwachagua vijana 29 kuendelea na masomo ya kidato cha tano na sita eti kwasababu wanaumri unazidi miaka 25!
    Je serikali inakumbatia ujinga? Nafikiri ingekuwa bora wale waliochelewa kusoma wasaidiwe (wasipendelewe) ili walau waweze kuelimika--sasa hawa 29 wamefaulu kwanini wasiendelee na masomo. Au Kauli mbiu ya serikali ni "Elimu ina mwisho"

     
  2. LD

    LD JF-Expert Member

    #2
    Mar 18, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mmmmmh sijaipenda kwa kweli, maisha yenyewe haya ya kuunga unga hivi.
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    Sasa waliwaruhusu kufanya mitihani ya kidato cha nne ili iweje? Nadhani kuna kitu kina miss katika maelezo yao!
     
  4. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hawa jamaa waliobaguliwa wanapaswa kumburuza Waziri Kawambwa Kortini. It is unfair, at least to me.
     
  5. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ndiyo matatizo ya viongozi wetu kila kitu kuongozwa kisiasa badala ya kitaaluma,,tangu lini elimu ikawa na mipaka ya umri??. Lisipotatuliwa hili ipo siku waziri atasema wale wote wenye miaka zaidi ya 30 hawaruhusiwi kujiunga na elimu ya juu bali ni wale wenye umri chin ya 30 tu ndiyo wanaruhusiwa.......wadau wa elimu , wadau wa haki za binadamu hili lazima lipatiwe ufumbuzi la sivyo nchi hii kielimu itaishia pabaya......kwa vile wao walipata nafasi ya kusoma basi hawataki wengine wapate nafasi hiyo....unamruhusu mtu kufanya mtihani wa o level lakin haumruhusu kuendelea na a level,mbona inaumiza sana.wangejua kusoma huku ukiwa na familia,majukumu kulivyo kugumu wala wasingeleta porojo hii.....tangu lini elimu ikawa na mwisho??? Hawajui kuwa elimu ndiyo mkombozi wa kila kitu iwe hata kiuchumi bila elimu utapata wapi ufahamu wa kujikomboa kiuchumi???......hii tanzania sasa tunakokwenda na maamuzi ya hawa viongozi wetu sijui wapi...hivi na sisi wananchi tukiamua tutakavyo je tutaelewana kweli???.....wasituamshe tuliolala kwani kitakachofuata ni kulala wao.....au wanaona kuelimika kwetu kunatusaidia kujitambua na kuzijua haki zetu???, kunapunguza wigo wa wao kuendelea kutunyanyasa na kutukandamiza pamoja na kutuibia....wadau wote mkilikemea hili kwa nguvu zenu zote naamini hawatafanikiwa na huu mpango wao mbovu unaotaka kuendeleza ujinga na umasikini wa akili badala ya kumtokomeza adui ujinga.
     
  6. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,070
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    Ukweli wakipata wakili mzuri wanaweza kukomesha hii descrimination ya watawala wenu, wao wameshasahau kuwa hata Nyerere alianzisha elimu ya ngumbaru na Tz ikapanda chati kwa elimu, WAO KAZI KUUWA UWA KILA LILILOJEMA, AZIMIO LA ARUSHA NDIO KABISAA
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Au labda kuna madhara ya watu wazima kusoma pamoja na vijana mashuleni?
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Nadhani tatizo sio waziri Kawambwa bali sheria.
     
Loading...