Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, ni REAM au RIMS of paper? Nisaidieni tafadhali

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Danniair, Jun 16, 2011.

  1. D

    Danniair JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo nimekwenda Zanaki Sec School, upande ule wa madarasa enye 'Kombi' ya KLF. kule kuna duka la vifaa vya maofisini. Kilichonishangaza ni tangazo llinalosomeka hivi, 'TANGAZO; RIMS ZA PHOTOCOPY ZINAPATIKANA'. Je, jambo hili linatufundisha nini? Je hakuna walimu makini hata wanafunzi, kwani tangazo lenyewe laonekana ni la siku nyingi. H
     
  2. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Ni Rim (bunda moja la karatasi), ukienda stationary na ukaagiza kwa kusema " Naomba RIM moja la karatasi!" hapo ukiwa na maana ya RIM moja yenye karatasi kama mia tano hv.
     
  3. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #3
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapana mkuu, ni REAM of paper, sio RIM of paper. Rim ni ukingo wa kitu kilicho wazi mf. kikombe (rim of a cup) au ndoo (bucket rim).
     
  4. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #4
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata mimi nakereka sana na kiingereza kibovu. Umakini umepungua sana. Juzi nimepita mjini nikaona matangazo ya wagombea uongozi wa wanafunzi IFM ,aibu tupu.
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Kama wewe ni msomi basi utajua jibu linakopatikana.
    Hivi hata dictionary hamna hapo shuleni?
     
  6. D

    Danniair JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa nina 'a standard english- swahili dictionary' inasema bunda la jumla ya karatasi 480 pamoja inaitwa ream of papers. Pale pale nilamwita KLF student na kumuuliza umeona neno hilo rims? Naye ananiuliza kwani haliandikwi hivyo? Nilimjibu katafute dictionary. Lakini hawa si ndo wake wa marais wetu wa kesho?
     
  7. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Aaah ok nashukuru sana kwa kusahihishwa mkuu, tupo pamoja mkuu!
     
  8. wapalepale

    wapalepale JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 33
    nadhani hilo tangazo limeandikwa RIMS ZA PHOTOCOPY ZINAPATIKANA KWENYE STATIONARY HII

    Kwenye red ni makosa tunayokutana nayo kila siku! me naona sio lazima utumie lugha ya wageni ili uonekane umeelimika
     
  9. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    stationEry v. stationAry ni janga. Sina hakika kama wa kupewa lawama ni wenye biashara au wenye kuandika haya mabango (sign writers)
     
  10. D

    Danniair JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mantiki hapa ni kwa nini kosa la lugha linafanyika penye lango la wanafunzi wanao soma lugha hali walimu wao na wao wakiangalia. Ikumbukwe pale ndipo zilipo ngazi za kuelekea madara ya KLF. Na wageni wengi hufika pale kushauriana na wanafunzi wale. Je, sio kuonyesha kuwa uanafunzi wao ni bora miaka iende? Hasa kama hawako makini kuifundisha jamii iachane na makosa madogo madogo kama haya?
     
  11. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #11
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hair SALOON badala ya Hair Salon
     
  12. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    tupe kwa kiswahili basi
     
  13. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usijali, tatizo hata kutamka kasheshe. mf. Management{menejimenti} X
    good afternoon {gudyiaftanun}X
    Makosa ya sarufi na semantiki
    Teacher John,X
    Teacher Irene X

    Wellcome X
     
Loading...