Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni lazima Engineer aitwe kwa initial ya Eng.?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Serendipity, Dec 15, 2009.

  1. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF, Naomba kuelimishwa!
    Tanzania, wataalamu wengi waliosomea maswala ya engineering wanapenda kujitambulisha kwa initiala za Eng. someboby (eg Eng Wande and so on).
    Je huu ni utaratibu unaojulikana sehemu nyingine duniani? (je in developed world ulishasikia kitu kama hiki?)
    Kwanini wasitumie initial za Mr.?
     
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    what about this one

    Ogah BSc (Hons), MSc., PhD. P.E. C.Eng., FICE
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Vipi mkuu, mbona umewamaindi mainjinia tu?
    Mbona kuna:
    Mwalimu Nyerere
    Dokta Kashumba
    Msomi (Lawyer) Lamwai
    Judge Mashenene
    why Not: Eng. Chrispin? Hutaki watu wapate maujiko? Hahaha!
    Na bado watakuja:
    Nurse Maria
    Mhasibu John
    Linguist Blurei
    Mpishi Bahati,
    Mwanakwaya Kashumba

    Hahaha! People are proud of their proffesions!
     
  4. D

    DrMosha Member

    #4
    Dec 15, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Eng. wanaruhusiwa tu kutumia wahandisi waliohitimu na kusajiliwa ni bodi ya Usajili ya Wahandisi (Engineers Registration Board). Hii pia ina uwezesha uma kujua kama yule wanayetaka kumuajiri ni mhandisi kweli au la. Nchi nyingine kama Germany wanatumia Ing. Kama ukimwona mtu ambaye hajasajiliwa anatumia Eng kabla ya jina lake, unaweza kumripoti na akachukuliwa hatua za kisheria.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    How about,

    Eng. Abdulhalim bin Mwalim (Hons) BSc., MPhil., PhD.
     
  6. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Dah mchumba inapendeza sana,Eng chrispin
    Halafu sio kila mtu anaruhusiwa kujiita Eng kwa vile umesomea uinjinia,ni mpaka uwe profeshonol rejistad na bodi ya mainjinia.
     
  7. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    engineer mpwaaaz!eikei ei Q.S
     
  8. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    inapendeza mkuu, kuitwa Eng so and so
     
  9. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    teh teh teh...hongera...
     
  10. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #10
    Dec 15, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,200
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    Unaweza kuziongeza hizo initials kama umeshakuwa registered as a professional engineer. Kazi ni kuwa registered maana ERB wana mizengwe kweli
     
  11. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Eng. Kimbweka Registered With ERB of Tanzania . Haya Pinga sasa
     
  12. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Siyo lazima uwe professional pia Graduate Engineers wanasajiliwa na wana haki ya kuitwa Engineers and Write Eng.... before there names Mkuu. Technicians pia wanasajiliwa na ERB na wanapewa mitihani ya kuwa professional Engineers na kupanda grade!
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Dah ,naona unabishia kitu usichokielewa,Graduate Engineer haruhusiwi kutumia Initial ya Eng wala hana haki hiyo kisheria, mpaka uwe Proffesional registred,Usiandikie mate wakati wino upo,nenda hapo ERB uulize ujihakikishe.
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Ok theni rudi kwenye hoja ya mwenye thread!
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Dec 15, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    .
    Wande, kwanza kwa kuanzia, japo mimi sio mnajimu, najua swali lako limetokana na 'Mkurugenzi Mkuu wa Veta, Eng. Zebadiah Moshi,'.
    Hii title ya Eng. ni professional recognition kama Dr. na Prof. Rev, au vyeo vya kijeshi, Gen, Field Marshal etc
    Mtu yoyote awe ni engener kweli au si kweli, hazuiwi kujiita Eng, bali anazuiwa kujiandika Eng. kwenye bussiness card yake ao official communication kama sio professional.
    Hata Dr, yoyote anaweza kujiita ndio maana tuna Dr. Love, Dr. Ndodi, Dr, Kifimbo na humu jf tuna maDr. hawa wafuatao, Dr.Mosha JF Premium Member
    Dr.Mwera Junior Member
    dr.nkya Junior Member
    dr.ogba Junior Member
    dr.opingcoco Junior Member
    dr.phone Junior Member
    Dr.ReplintJr Junior Member
    dr.tenga Junior Member
    dr.udin2006 Junior Member
    Dr.Ugsonl Junior Member

    Maprof kibao, Prof. Matikisa, Prof, Maji Marefu, Prof Singira Prof. Mizengwe Junior Member
    prof.cstark Junior Member
    Pro.fesy

    Na pia tuna ma Eng. wafuatao,Eng. david Msec Junior Member
    Eng.NESTORY RWECHUNGURA Junior Member
    eng.els29t Junior Member
    Engineer Senior Member
    engineer mgeni Junior Member
    Engineer Mohamed JF Senior Expert Member
    Engineer Mohammed Senior Member
    Engineer2 Junior Member
    Eng.inly Junior Member
    eng.libertm Junior Member
    eng.y79 Junior Member

    Hata vyeo vya kiimani, Askofu, padri, Fr. Rev, Mchungaji, Cannon watu wanaruhusiwa kujiita, hadi vyeo vya kijeshi Col, Gen, Field Marshal John Okello etc, kuwa huru kujiita vyovyote ili uhuru huo usivuke mipaka kwenye formal communications unless ni wa ukweli.
     
  16. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #16
    Dec 15, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    watakuja akina
    Economist Juma
    Lawyer Rubisha
    Biologist Muga
    Chemist Hamis
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Dec 15, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Sijui unaeleza kisheria au kwasababu ya uhuru tu wa mtu kulitumia neno Eng. What I know those initials could only be used by registered professional engineers.Graduate engineers wanasajiliwa ila wanatakiwa wafanye kazi kuanzia miaka mitatu na kuendelea katika maeneo ya Design, Workshop/maintenance/Field work na Management na kuandika report ambayo ERB lazima waipitie na kuikubali ili aweze kuwa Professional engineer.Vinginevyo mtu ameamua tu kutumia Eng ingawa sheria haimtambui hivyo.
    Tukumbuke kuwa professional engineers ndio wanauwezo kisheria kuendorse miradi yenye kuhitaji signature ya engineer kufanyika. Leo hii ukitaka kujenga Ghorofa, hata kama structure engineer wako akiwa ni graduate, ili jiji wapitishe michoro na kukupa building permit, lazima muhuli wa registerd engineer uwepo pale na sio wa graduate engineer.
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kwa wahaya huenda mbali zaidi, hata kwenye kutambulisha watoto, wake na hata marafiki wa watu wenye title.

    Mtoto wa Eng Rwegasira

    Mama Dr Koku

    Mama Judge Rwehumbiza

    Mtoto wa wakili Rwakatare

    Rafiki wa Prof Rweikiza etc etc

    Matumizi ya title yako juu sana kwa wahaya, kuna Prof moja hata mkikutana bar lazima umwite Prof Ishengoma, ukimwita mzee Ishengoma haitiki!!!
     
  19. GP

    GP JF-Expert Member

    #19
    Dec 15, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mnhhh, BSc(Hons) na sio (Hons)BSc, wewe inaonyesha ni kanjanja.
    nakugongea senksi, after three years na mie nitakua Eng. George Porjie, makofi basi pah pah paah pah!.
     
  20. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #20
    Dec 15, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    dah kazi kweli kweli eng....
     
Loading...