Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni kweli sisi tumeuza zaidi katika soko la E.A kama jeykey asemavyo?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Augustine N, Nov 24, 2010.

  1. A

    Augustine N Member

    #1
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakuu wana jamii hongereni kwa elimu bora.

    napenda kufahamu uhalisia wa hili swala la watz kuuza zaidi katika soko la jumuiya ya afrika mashariki.
    Je imeleta tija kwa kiasi gani kwa mtz?

    a.n aka comlee
     
  2. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2010
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 807
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    :embarrassed: nafuga kuku na mayai yameshuka bei mfano hakuna. Mayai yameingizwa TZ toka Kenya kwa bei rahisi, na TZ chakula cha kuku na madawa vimepanda bei maradufu. Sijui cha kufanya wala sioni mwelekeo. Labda nihamie hizo nchi zingine ili niwe nakuja kuuza TZ. Kizunguzungu.
     
  3. N

    Newvision JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thamani ya pesa yetu kwa ujumla imeshuka na hiyo unaiona katika ununuzi wa vifaa/mahitaji ya utengenezaji wa chakula cha kuku -ni ghali sana kwa hiyo hata mayai yetu sokoni ghali wenzetu ni tofauti kabisa bidhaa zao ni chini kwani ndiyo maana wanauza zaidi kwao na hata hapa kwetu.
    Lingine pia tangu zamani sisi watanzania si wauzaji wazuri yaani hatujiuzi/hatujitangazi vizuri na hiyo inatucost kila mahali duniani. Vile vile bidhaa hazina kiwango mayai kwa mfano unaona kiini ni cheupe badala ya kuwa yellow hiyo tu inaonesha hakuna kiwango. Wengine watasaidia pia.
     
  4. N

    Newvision JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa mwache tu mara zote huongea kama hadithi maana hana vigezo wala takwimu sasa tutaamini vipi. Na hiyo si sawa kwani hata kama yeye JK ni mchumi kama tungekuwa tumeuza nje zaidi uchumi ungepanda na sh yetu ingepata nguvu maana pesa ya kigeni imefurika na sokoni mambo yangekuwa rahisi- ni elimu ya uchumi rahisi sana tu haihitaji mtu aende chuo kikuu
     
Loading...