Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

je ni kweli jua linamadhara kwenye computer!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Rjohn, Jul 9, 2012.

  1. Rjohn

    Rjohn JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 564
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mwenye kujua kama jua linamadhara kwenye computer kama likipga direct na effect gan inaweza tokea kwenye mashine hiyo!
     
  2. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tusubiri wenye kujua watujuze
     
  3. The last don

    The last don JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Hakika Uv light ina madhara katika computer display sana sana zile zinazotumia LCD (Liquid Crystal Display) ingawa madhara yake uwezi kuyaona au kutokea mara moja it takes even years kunotes changes katika display yako.miale ya jua inapopiga kwenye LCD hutengeneza hot spot ambayo husababisha mabadiliko katika chemical iliyotengeza hiyo LCD,hivyo tunasema on long run or ploronged exposure husababisha kufifia kwa quality za image ambazo zitakuwa zinazalishwa na hiyo display.Ingawa LCD nyingi zinakuja na protective layer kwa ajiri ya kuikinga na hiyo direct exposure to sun rays,ni vizuri kujitahidi kuzuia hiyo direct exposure kwa muda mrefu.
     
  4. leh

    leh JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    kama The last don alivyosema, all lcd displays (simu, monitors, lcd/led tv's) zinachomwa ni jua. the very worst effect ni spot nyeusi kwenye display ila mpaka effects za jua ni nso small and negligible (itachukua years for a burn spot to appear) that its not something u should worry about. kama unaogopea display yako, the biggest thing ambayo huinyonga ni brightness. usitumie high brightness na usi iache on when not using it
    pc, leh
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    ishu kubwa ya kuangalia hapo ni muda unaotumika hiyo pc kuwa juani sababu the more inapokuwa juani ndo heat inavyozidi kuongezeka kwa haraka ndani yake(hasa kama pc yako ina cover jeusi)..so ikiendelea hivi kwa mda mrefu kuna uwezekano mkubwa wa kuharibu baadhi ya vitu kwenye motherboard au vitu vingine vinavyoweza kuathiriwa na joto na ndo maana huwa kuna fan ndani ya pc..ila nayo inalimit yake, so joto likizidi sababu ya kupigwa sana na jua unaweza kuiharibu pc yako in that way i gues (am just using simple logic..sijathibitisha)..
     
Loading...