Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, ni jukumu la nani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by bombu, Nov 4, 2011.

  1. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Katika jamii nyingi za kiafrika hususani Tanzania, mwanaume ndiye huanzisha mahusiano kwa kumtongoza binti na hata kumchumbia kwa lengo la kuwa pamoja. Sasa inapotokea mwanaume/kijana akamtongoza binti bila kuweka bayana iwapo ana nia ya kumchumbia namaanisha anamuomba wawe wapenzi, na binti akaridhia (akiamini kuwa uchumba utafuata), na katika mahusiano hayo ukapita muda mrefu wa labda hadi miaka mitatu na kuendelea bila kijana wa kiume kutamka uchumba au nia ya kufunga ndoa.

    Na katika mahusiano huui wawili hujikuta wanapata m/watoto na mwanamke huonekana kama hakuwa thabiti kwa kukubali kazaa na mtu ambaye hawajafunga ndoa (mtazamo wa jamii). Je, ni jukumu la nani kuhakikisha kuwa panakuwepo uhalalishwaji wa mahusiano (ndoa) kati ya mtu mume na mtu mke?
     
  2. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mi nadhani ni jukumu la mwanamke kuweka msisitizo kwa mwanaume ila wahalalishe hyo ndoa. Wanaume ni watu ambao mara nyingi ( sio wote) hawajali.
     
  3. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    time wil tel
    situation wil speak
    the will,wil lead
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180

    Jukumu ni la Mwenye Shida, la sivyo mwanamke akubali sera ya mfumo dume!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    ukiona haiendi,jitoe...fasta
     
  6. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,788
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    prudent is he/she who can realize when its time to call it quits
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    asilimia kubwa ya ndoa hufungwa kwa shinikizo la wanawake husika ktk mahusiano husika. Mwanamke ukilemaa ukitegemea 'hisani' ya ndoa, weeeeeeeeee, utamegwa mpaka uchoke ukishtuka analetwa mwenzio kisha ndoa then unabakia oooooooooh kanitumia then kaniacha!
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,133
    Trophy Points: 280
    ni jukumu la yoyote kati yao atakayeona inafaa
     
Loading...