Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, ni halali kwa daktari kuanzisha mahusiano na mgonjwa wake?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ozzie, Jul 17, 2011.

  1. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    [FONT=&amp] feet.jpg
    [/FONT]
    [FONT=&amp]Kwa mujibu wa kipima joto cha jarida la Pulse watumishi wengi wa afya nchini Uingereza wanapenda kulegeza maadili makali ya kutoruhusiwa kujenga mahusiano ya kingono na wale wanaowapa huduma za kiafya. [/FONT]
    [FONT=&amp]
    Daktari asiye bingwa Tony Grewal wa jijini London, anasema: "Kuzuiwa kabisa kuwa na mahusiano na wagonjwa au wagonjwa wa zamani ni zuio lisilo la sahihi katika haki za kutafuta furaha kwa madaktari na wagonjwa pia." [/FONT]

    [FONT=&amp]
    "Tunahitaji upya, mwongozo wa kijamii wenye mamlaka ambao utakubali kuwa mabadiriko katika miaka 20 iliyopita, yanadumisha umuhimu wa kulinda makundi yasiyo na uwezo wakufanya maamuzi dhidi ya unyonyaji au kulazimishwa kutenda kitu kwa nguvu,lakini ukitoa nafasi kwa hao wenye nia ya kuanzisha mahusiano sahihi."[/FONT]

    [FONT=&amp]
    Mwongozo wa sasa wa baraza la kitabibu Uingereza unasema: "Ili kudumisha mipaka ya kitaaluma, na imani ya wagonjwa na jamii, ni lazima usianzishe au kuwinda kuanzisha mahusiano ya kimapenzi au hisia zisizo sahihi na mgonjwa."[/FONT]

    [FONT=&amp]
    Madaktari pia hawaruhusiwi kutumia nafasi ya kutembelea wagonjwa majumbani kama njia yakuonana na ndugu za wagonjwa, na wanaruhusiwa kuanzisha mahusiano na wagonjwa wao wa zamani baada ya kuonana nao kijamii. Na ikiwa mgonjwa wa zamani alikuwa asiyeweza kufanya maamuzi kwa sababu ya matatizo ya afya ya akili ya "kukosa ukomavu," hapo wanazuiwa kuanzishwa mahusiano ya aina yoyote.[/FONT]

    [FONT=&amp]
    Ingawa kuna sheria hizo, mwaka 2009 madaktari wengi waliondolewa katika rejesta ya kitabibu ya nchini Uingereza kwa sababu ya kuwa na mahusiano yasiyo sahihi na wagonjwa wao kuliko sababu nyingine za kitabibu, ikihusisha matukio 15 kati ya matukio 83.[/FONT]

    [FONT=&amp]
    Chanjo: Gazeti la The Sun na The Telegraph[/FONT]
     
  2. H

    Hayati Member

    #2
    Sep 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio sahihi kwani daktari pia ni binadamu hivyo anashikwa na hisia km mtu wa kawaida.hivyo kumzua asimpende mtu kwa sababu ni mgonjwa wake ni kuingilia uhuru wa mapenzi.
     
  3. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Madaktari wakiruhusiwa itakuwa ni full kuenjoy ,Tanzania hiyo ikoje?
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani si mbaya kwa daktari kuanzisha mahusiano ya kimapenzi na mgonjwa kwan ktk mapenz haijalishi ni wap na nan mapenzi hujengwa. Mapenzi yapo popote na kwa watu wowote mbaya hapa ni pale daktari atakapo lazimisha mapenz kwa mgonjwa wake ama pale daktari anapogeuza ofisi yake kama guest house.
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hii sio nzuri kabisa maana watashindwa kuwaudumia vizuri kutokana na kuleteana malovee wakati wa kazi.

    kwa hili mi siungi mkono kabisa..
     
  6. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Mimi naona nisahihi unataka kuniambia dereva taxi haruhusiwi kuwa na mahusiano na mteja wake?
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    'Whatever houses I may visit, I will come for the benefit of the sick, remaining free of all intentional injustice, of all mischief and in particular of sexual relations with both female and male persons, be they free or slaves'.

    Hii ni sehemu ya Hippocratic oath ambayo madaktari wote ulimwenguni wanaapa kuifuata, so Tanzania katazo ni lile lile.
     
  8. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ni minume na ethics za kazi yake kama ni muda wa kazi lakin....................kinyume na hapo ni anachezea kipande cha muhogo tu
     
  9. ldd

    ldd JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 786
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    kwani kambaka? mbona nyie walimu mnakula ma-dent? choir master na kwaya member! padri kwa ccta! we km domo zege umba tafu! utaishia kula kwa macho!
     
  10. data

    data JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,763
    Likes Received: 1,652
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />

    mmmmhhh..hatari hii..
     
  11. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0



    Kusema kweli mapenzi hata kwa mila na desturi za kiafrika mapenzi hayaendekezwi kizembezembe tu.

    Kuachia hii kitu iwe free kutaichafua kabisa hii prefession.

    Ni vizuri Daktari akajiheshimu kwanza kama Dr. na baadaye kama mwanajamii wa kawaida.

    Mapenzi katika maana yake haswa ni kitu kizuri sana,lakini binadamu akitawaliwa na hisia ndipo huwa shida.
     
  12. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Conflict of interest
     
  13. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    make ur patient to bcome ur lover but dont change ur patient to be ur lover. Teh,teh!
     
  14. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii inaweza saidia kutupunguzia stress maanake baada ya kupiga vitabu vikubwavikubwa miaka 6, hasa kwa akina dada wanaosema doctor doctor doctor I love uuuuuu!
     
  15. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Hivi Guest house si nyumba ya kulala wageni, awe mchungaji, sheikhe, padre, nabii, maalim, papa (pope), n.k. au?
     
  16. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    akikuhudumia vzuri we mwenyewe ukamzimia c unamwachia? Hii ni baada ya kupona lakini.
     
  17. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ni kuvunja maadili ya kazi, haitakiwi itaonekana kama ulimforce ili umpe huduma
     
  18. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kwani Mchungaji huruhusiwi kuoa muumini? au Mhadhiri wa chuo kuoa mwanafunzi wa chuo hairuhusiwi? kama inaruhusiwa basi ni fair.
     
  19. J

    JF mteule Member

    #19
    Nov 3, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa hakuna tatizo cha muhimu iwe baada ya mgonjwa kupona na daktari awe ana mpango wa kumuoa na siyo kumuharibia maisha vinginevyo hafai kuwa daktari.
     
  20. H

    HAOMAR Member

    #20
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa maadili ya jobs(kazi) haitakiwi na sio nidhamu za kazi na jengne nakubali kwamba mt2 yeyote hula kazini kwake lakini nat2mai sio kula hii iliyokusudiwa ktk kaziiiiiiiiii!!! Doctor upoooo!! Fikiri kwanza !!!
     
Loading...