Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni haki ya mfanyakazi kupewa likizo bila malipo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by manyanyaso2012, Jun 24, 2012.

  1. m

    manyanyaso2012 Member

    #1
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau naomba kuuliza je ni haki ya mfanyakazi kupewa likizo bila malipo kwa muda wa miaka mitatu? Wadau mnaoijua sheria naomba msaada.
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kisheria mfanyakazi anastahili likizo yenye malipo isiyopungua siku 28 kila baada ya miaka miwili. Hii ina maana ukiajiriwa mwaka wa kwanza utapata likizo isiyo na malipo. Mwaka wa pili utapata yenye malipo. Mwaka wa tau aina malipo, n.k. Kwa sheria ya sasa mwajiri atakiwi kumpa pesa mwajiriwa kama mbadala wa likizo. Hivyo kama umepata likizo kwa miaka 3 bila malipo ina maana umepunjwa malipo yako ya likizo yako ya mwaka mmoja
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwa mujibu wa sheria ya ajira na mahusiano kazini no.6 ya 2004, mfanyakazi atatakiwa kwenda likizo ya mwaka (annua leave) kila baada ya miezi 12 kazini. Kumbuka likizo zote ni za malipo. Mfanyakazi atakuwa na haki ya kulipwa Leave allowance kila baada ya miaka miwili na mwajiri wake.
     
  4. GP

    GP JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    na je hii leave allowance inalipwa kwa kiasi gani?, mfano nina mke na watoto, nitalipwa masurufu pamoja na familia yangu kwenda likizo?, how much?
     
  5. frank nyantu2

    frank nyantu2 Senior Member

    #5
    Sep 3, 2016
    Joined: Jun 26, 2016
    Messages: 194
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Na hii leave allowance inalipwaje kimahesabu!!
     
  6. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2016
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,229
    Likes Received: 4,893
    Trophy Points: 280
    Nahisi mdau hujaeleweka au mimi ndo sijaelewa:-

    Unamaanisha likizo ya bila malipo ya miaka 3?

    Au likizo ya kawaida baada ya kukaa miaka 3 kazini?
     
  7. Mr. MTUI

    Mr. MTUI JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2016
    Joined: Feb 18, 2013
    Messages: 1,711
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    What if ulihama kutoka taasisi ingine na ulimaliza kule likizo isokua na malipo..je mwajiri mpya anapaswa kukulipa likizo inayofuata?
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2016
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Manyanyaso, umemechisha ID na content ya thread. Kampuni binafsi ndivyo zilivyo... Zoea au uanzishe zengwe!
     
Loading...