Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je ni haki kwa Mali ya Wananchi kutumika katika mikopo ya Biashara Binafsi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chapakazi, Apr 30, 2010.

  1. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimekutana na hii habari katika Michuzi Blog na kujikuta nikijiuliza maswali kadhaa:
    1. Ni haki kwa mfanyabiashara binafsi kutumia Mali ya Umma kukopa benki?

    2. Kama hii kampuni ikifilisika, hiyo 'mali ya umma' si itabadilika kuwa mali ya benki?

    3. Na ikiwa kama mali ya benki, si ina maana benki itaweza kuiuza popote kwa ajili ya kulipia huo mkopo?

    4. Kama mtiririko wote huu ukitokea, kwa kusudi la kurudisha hii mali kuwa ya umma, si itabidi serikali inunue hiyo mali upya kutoka kwa benki?...kwa maneno mengine, si itabidi serikali i-bailout hii kampuni binafsi?

    5. Je hii ni haki kwa mlipa kodi wa Tanzania?

    source:http://issamichuzi.blogspot.com/2010/04/ya-ukrane-nusura-yatokee-kwenye-baraza.html#comments
     
  2. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2010
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tatizo kubwa ni kuwa hao tunaowaita viongozi wako so shortsighted kiasi kuwa madhara ya kitendo kama hiki hawakielewi. Wao wanadhani kwa vile wamechaguliwa basi wao wanajua kila kitu. Dawa ni kuwapeleka mahakamani na kuhakikisha kuwa uchaguzi ujao hawaoni ndani. hizi njaa zitatuua. Au zimeshatuua, tumebaki wafu tunaotembea?

    Amandla......
     
  3. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mkuu hata mie jana usiku niliiona na ikanishangaza sana. Nawashukuru sana walioikomalia na kwa waandishi kuiweka ndani ya vyombo vya habari. Viongozi wahusika na hasa Wabunge inabidi waingilie kati. Pia Mkuu wa Mkoa (ingawa huyu na mkuu wa Wilaya unaweza kuwaelewa kwani wamewekwa na mtu ambaye ..........) ila wangelikuwa makini, wangelifutilia mbali hili wazo. Na kibaya zaidi eti miaka 33, heee!?? Mambo mengine yanatisha. Kesho watakuja kudai MKATABA hatuwezi kuuvunja maana TUTAPATA HASARA.

    Hongera kwa madiwani walioshupalia hili swala.
     
  4. P

    Paschal Leonard Member

    #4
    Apr 30, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu ni wizi wa mchana kweupe kwani ni haohao CCM wanaendeleza ufisadi wa kila siku na huenda kwakuwa jimbo la Moshi limeshikwa na mbunge wa CHADEMA Mh. Philemn Ndesamburo basi ujue hapo kuna dalili za kuvuna kitu ili mapesa hayo yafanye kampeni chafu. Sio bure kupindisha sheria kwa manufaa ya mtu mmoja. Nasema hapo kuna harufu ya ufisadi ambayo haiwezi kwisha bila ya kuiondoa CCM na nawaomba wananchi wa Moshi mjini mkaze buti mhakikishe CCM haipati kitu na badala yake Halmashauri nzima ichukuliwe na CHADEMA ili kuondoa uozo huo.
     
  5. b

    buckreef JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini Ndesamburo si ni mjumbe wa baraza la madiwani pia? Alikuwa wapi wakati wanafikia uamuzi kama huo?

    Au tatizo ni lile lile la wabunge kudharua vikao vya madiwani na matokeo yake madiwani wanachukua maamuzi ya kijinga shauri ya uwezo mdogo.
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,927
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    Tatizo hakuna mwekezaji wa kweli hapo, hivi itakuwaje kama huyo jamaa akikopa hizo pesa bank na kisha kukimbia nazo, hiyo plot si itakuwa mali ya bank na itapigwa mnada na kuwa mali ya mtu binafsi
     
  7. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Si ndo hapo! Je wananchi wanapewa uhakika(guarantee) gani kuwa watarudishiwa hii ardhi/plot?
     
  8. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tuwepeleke mahakamani kwa sheria ipi?
     
Loading...