Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je,naweza kuibiwa pesa benki kwa mtu kujua namba yangu ya siri?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Msafiri Kasian, Aug 5, 2012.

  1. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Jamani naombeni msaada wa haraka,nilienda kutoa pesa kwenye ATM ya CRDB na palikuwa na mtu ambaye alinielekeza mambo flani,na huyu mtu aliona namba yangu ya siri,je ataweza kuniibia kwa namna yoyote pesa zilizobaki? Naomba mnifahamishe kwa hili,ili kama kuna madhara yanayoweza kutokea niwasiliane na CRDB wanisaidie kuiblock hadi wanitengenezee namba mpya.
    NATANGULIZA SHUKRANI.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    we kwa nini ulimuonyesha namba yako ya siri..? ndio anaweza kukuibia....tena inawezekana mpaka saa hii keshaiba.....
    kwenda badilisha password pale pale kwenye atm machine.....kabla hajawaambia na marafiki zake......
     
  3. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    ooh mungu wangu,kuna option ya kubadili namba ya siri hapohapo?
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    ndio....inawezekana kabisa.....
     
  5. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    ngoja niende!
     
  6. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kadi yako uko nayo hapo? Kama kadi unayo hawezi kukuibia ila kama na kadi ulimuachia huna hata haja kuuliza hapa kitakachotokea.

    Sio lazima akuibie lakini, bado kuna watu wazuri tu duniani na pengine alikusaidia kwa uzuri tu.
     
  7. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kwani huyo mtu amekaa kiwizi wizi mpaka unamhisi hivyo?
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtu akiona pin number yako hawezi kukuibia tu hivi hivi labda awe na kadi yako ya bank. Bt ni vizuri wanasemaga kubadilisha pin number yako from time to time hata kama hakuna aliyeiona
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kama hana kadi yako sio rahisi kuibiwa
    labda ingekuw amekusaidia onilne transaction lakini kama ni ATM huna haja kuogopa
    sio kila mtu mwizi hata mm nshasaidia wengi tena wazee ktk ATM
    jijenge utaratibu wa kubdaidli namba yako ya siri kila mara.
     
  10. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,175
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    akijua pin yako anaweza kukuibia kwa kutumia sim banking as long as anajua na namba yako. Mimi nilishawahi pata matatizo makubawa kwa mambo haya. Badili password fasta.
     
  11. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Ushauri mzuri sana, kila mara kuna haja ya kubadili pin yako.
     
  12. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Asanteni wote kwa ushauri,niliwahi haraka nikabadili namba ya siri. Sio kwamba jamaa alikuwa amekaa kiwizi,lakini nilikosa amani moyoni na ukizingatia hapa ni mjini( Arusha),nikaona niombe ushauri kabla chochote hakijanitokea.
     
  13. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Yap! Kadi nilikuwa nayo,nashukuru kwa ushauri. Nimeshaibadilisha lakini.
     
  14. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    nashukuru sana kwa ushauri.
     
  15. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,152
    Likes Received: 1,557
    Trophy Points: 280
    Nyie mnaosema hawezi kuibiwa bila huyo mtu kuwa na kadi yake, kwani hamjasijiaga za watu kutumia kamera kupiga picha kadi au kurekodi ka video esp kwa sasa inafanywa sana na vi mobile phones. Mtu anashika unadhani ni kashika tu simu yake mkononi kumbe anaiba mambo. Then baadae wanatengeneza kadi na info hizo then inalala kwako.

    Online shopping nayo itamsaidia kutumia pesa bila kadi, etc. Unless kama kuna security kali inayoomba details zingine za mwenye nayo.

    Ndio maana ni muhimu sana kufunika kwa mikono kwa kuficha wakati unaweka pin namba yako.
     
  16. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    pole sana kwa matatizo yaliyokupata. Nimeshabadili password.
     
  17. I

    Ichobela Senior Member

    #17
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Nasikia kuna card skimmers,what they play wt cards ni kwamba,they plug a magnetic cheap kwenye ATM machines of which unapotumia data zako znabakia pale thn wanacheza na akaunti yako wapendavyo,mytake ni kutojiamini sana kuwa m2 akijua pincode yako hata km hana card anaweza kufanya k2.watu wako very smart na technology!
     
  18. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    shukrani kwa elimu yako uliyonipatia,mimi mwenyewe japo sikuwa na uelewa wa kutosha,ila nilikosa amani moyoni ndo maana nikaamua kubadili.
     
  19. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Anaweza kukuibia bila card kupitia SIMBanking. Pia unaweza kubadilisha password bila kwenda ATM kama umejiunga na SIMBanking
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli mtu anaweza ibiwa hela kisa ana pin number yako basi bongo tuko nyuma sana.. Mtu inabidi ajue full name
    yako address na bank account or Card number kuweza kufanya chochote.. Msije mkawa mnaibiwa na wafanyakazi wa bank nyie mkadhani ni watu wa nje
     
Loading...