Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je natimiza majukumu ya kuwa baba?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by 1menARMY, Oct 26, 2011.

  1. 1

    1menARMY Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habar wanajf
    mwenzenu nina tatizo naomben ushauri, nimeoa nina mtoto mmoja lkn mazingira ya kazi yangu magumu yanapelekea kuwa na familia yangu wiki mbili katika Miezi minne, je mnahisi natimiza majukumu ya famili kweli?ushauri tafadhari wapendwa?najiona sistahili kuwa baba!
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Huo ni mwanzo wa kutojiamini ....................wasemeje wale walioenda kuhemea mbali kwa miaka 5? wao sio mababa?
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Hizo mkuu ni imani yako tuu
    Maana kama unatuimiza majukumu yako na familia yako inapata mahitaji yake huna haja ya kuwa na wasi wasi
    Timiza majukumu ya kazi maana hata kwa hayo unapambana kuyaweka maisha ya familia mahali pazuri
     
  4. lolyz

    lolyz JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 325
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kama wewe hauna amani na unaona huitendei haki familia yako wakati uko huko mbali tafuta kazi ambayo itakuweka karibu na familia au mweleze mke wako atafute yeye karibu na wewe kwa mimi naona kama hiyo ya mbali inalipa na mnawasiliana vizuri sioni tatizo.pia weka malengo
     
  5. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Hakikisha familia inapata mahitaji yote muhimu unapokuwa mbali. Ukirudi home hakikisha mama anapata chakua chake inavyompasa na mwisho unapokuwa mbali hakikisha unawasiliana nao kila siku hii inasaidia kuonyesha unajali na kila kitu mpange pamoja haijalishi upo mbali. Hapo utakuwa unatimiza majukumu ya baba bila shida yoyote.
     
  6. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    of course moja hapo hulitimizi kisawasawa,na wewe unalijua,mengine kama walivyosema wadau hapo juu so long as familia inatimiziwa mahitaji muhimu,hakuna tatizo.Simu muhimu kuwapigia kwa sana,ikiwezekana daily.Kuhemea muhimu ndugu yangu hata kama ni mbali.
     
  7. n

    nyangau Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni jukumu moja tu ambalo hutimizi kwa mke wako, haki yake ya msingi
     
  8. Kifuniko

    Kifuniko Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NI kweli kabisa maana kina mama wanasema mwanaume sio suruali wala kula sana, mwanaume ni pesa
     
  9. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    maisha kutafuta,kama mkeo ni muelewa na mmekubaliana hamna tatizo!
     
  10. 1

    1menARMY Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx wanajf hii kitu pasua sana kichwa yangu nashukuru kwa ushauri wenu wakuu
     
  11. eddo

    eddo JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 16, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    timiza majukumu yako kwa mkeo,mtoto na familia kwa ujumla.kama unafanya hvyo hakuna sababu ya kujiisi
     
  12. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Pole sana mkuu, jaribu kujiuliza haya maswali kwa muda!

    1. je unaacha hela timilifu ya matumizi nyumbani na ya emergency?
    2. Je huwa unapata muda wa kuongea na watoto na mkeo faragha?
    3. Je unalipa karo ya shule ya watoto na kutoa kodi ya nyumba na bili za umeme?
    4. Je huwa unawatoa watoto pamoja na mkeo out hata mara 2 au tatu kwa mwaka?
    5. Je unampa mkeo unyumba hadi anarizika kwa huo muda unaokuwa nae karibu?
    6. Je huwa unaijulia hali familia yako kila siku kama wamekula/wagonjwa/wanaendeleaje hapo nyumbani?
    7. Je huwa unaongea na watoto kujua shida zao hata mara mbili kwa wiki ukiwa huko mbali?

    Haya ni baadhi ya maswali ya kujiuliza kama mume/baba

    Kama kuna mapungufu katika baadhi ya haya mambo, ichukue familia yako ili uishi nayo karibu na utimize majukumu yako yote!
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    ni hatari mno kumuacha mkeo kila mara alale peke yake...

    lakini kwa kuwa wewe mwenyewe unajiuliza hilo swali
    basi ni a good step
     
  14. T

    Tata JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Kama unahakikisha kuwa mtoto anakula, anavaa, na kupata mahitaji mengine muhimu basi utakuwa umetimiza majukumu ya ubaba. Ila kuhusu majukumu ya mume, ambayo kimsingi hukuuliza hapa kwenye hii thread, nadhani majubu anayo huyo mamsap wako.
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Hiyo nafasi ya wiki mbili ya kuwa nao pamoja kimwili uitumie vizuri.
    Majukumu ya kazi hayakwepeki ila jitahidi kuwasiliana na familia yako mara kwa mara na kuisaidia inapokwama.
     
  16. Geen

    Geen JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Watoto pia wanaitaji uwepo wa baba,hakikisha unawatimizia mahitaji yao lakini kumbuka kuongea nao kwa simu kujua maendeleo yao ya shule,homework na hobbies zao
    Usijisahau ukawa uwasiliana na mama tu hapo watoto watakosa muongozo wa baba pia
     
  17. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa maisha ya sasa hivi kuishi mbali na mkeo/mume ni hatari sana. Tumekuwa hatuaminiki hata tukiwa pamoja je kama hupo? nafikiri ni wakati mzuri wa kuangalia wapi ubase. Kama hilo swali limeshakuja kichwani mwako basi uwe mwangalifu na mengine mengi yanawezekana. Tafuta kazi karibu na mkeo ili uwe na amani.

    Kazi zisiitufanye watumwa, weka mazingira mazuri ya wake zenu kujiajiri wenyewe. usikubali baba na mama kuamaka asubuhi wote mnaenda kazini. Weka miradi ambayo mkeo atasimamia hata siku umeacha kazi ghafla una pa kuanzia. Utakuta mke/mume asubui wangu wangu wanawahi kaziini. Mimi ilinilazimu niache kazi. Nimejiajiri nashukuru mungu naendelea vizuri.

    Wale amba bado, hakikisha mna miradi mingi ya kufanya mama kukaa karibu na miradi iwe rahisi kuangalia familia kwa ukaribu. Ni hayo tu.
     
  18. K

    Kalvoo Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana caroline, gud idea!
     
Loading...