Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je nahitaji kujua sababu ya kumsamehe????

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by TaiJike, Jan 4, 2012.

  1. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Hello JF,
    Ninapokuwa nimeudhiwa na mpenzi wangu nahitaji kujua sababu ya kwamba kwanini kafanya hivi ama vile au kumweka masharti ya msamaha?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,198
    Trophy Points: 280
    Wewe samehe tu mara saba sabini (sijui ndo wanasemaga hivyo).

    Virtue is it's own reward. Forgive and keep forgiving.
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kama unaona ni muhimu kwako uliza, kama sio muhimu samehe tu mpaka siku utakapochoka.
     
  4. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ni vizuri kusamehe, na pia ni vizuri kujua sababu ya mtu kutenda kosa ...
    Kujuwa sababu inaweza kukusaidia kufahamu source ya tatizo na kumshauri kubehave in a way ambayo hawezi kufanya kosa tena. Sabubu zingine zinaweza kuwa hata zimesababishwa na wewe mwenyewe kutokuwa karibu naye ....
    Tafakari ....
     
  5. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Asanteni wote kwa ushauri, lakini hii saba mara sabini hamuoni ndo itakuwa lift yake kuwa kila akikosea atasamehewa?
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Dini ndivyo inavyoshauri.

    Binafsi nakushauri samehe (as in kupotezea na kuendelea na mahusiano) pale tu unapoona mhusika anastahili. Zaidi ya hapo utakua unacheza rumba wakati mwenzio kaweka kanda ya bongo fleva na hayuko tayari kubadilisha.
     
  7. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Hapo umenena my dia.
     
  8. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    HorsePower, umbali si kigezo cha mtu kumkosea mwenzie inategemea ni kipi kinawaweka mbalimbali, pengine ni kutokana na majukumu ya kikazi kwa hili sikubaliani nalo hata kidogo.
     
  9. huzayma

    huzayma Senior Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni vizuri kufahamu sababu ya kosa kisha kusamehe kama unaweza, wengine wanafanya makosa ya makusudi sijuwi kwa lengo gani, :embarassed2::embarassed2:
     
  10. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Pamoja na masharti utayomuwekea jiandae na wewe kutokosea.
     
  11. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Jee wewe ukikosea unataka upigwe kibuti kwa mara ya kwanza tu?

    Mtenda akitendewa..........
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Samehe ukiwa tayari kusamehe kuliko kusamehe usoni moyoni una kinyongo.
     
  13. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Hakuna binadamu aliekamili kila mmoja ana mapungufu yake, lakini kuna mengine hayabebeki kila mara kosa ni lile lile miaka nenda rudi, kama ni uwongo hapo ni warehouse, uzinzi fisi maji cha mtoto najaribu kutoa mifano tu.
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Samehe mkuu, samehe bana don't hold grudges....
     
  15. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    TF,
    Nshasamehe sana swali langu ni kuwa je nahitaji kuendelea kujua sababu za yeye kukosea kila kosa? maana ishakuwa tabia je kuhitaji sababu si ndo kuruhusu kupewa uongo?
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...kwanza jiulize mwenyewe; kwanini uudhike kwa jambo usilolijua (?)
     
  17. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    @ Mbu, unajua wengine kiswahili tumekutana nacho shule labda niseme kwanini nihitaji utetezi wake. badala ya kwanini kafanya hivi ama vile.
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...usijali, hata mie ni hivyo hivyo.

    ...hapo kwenye kuhitaji utetezi utajuaje anakudanganya au anakwambia kweli?
    kumbuka, sikio lako pekee ndilo linalochagua maneno ya kukubalika au la...

    ...unless unajifarijisha kwa maneno hayo, otherwise huna haja ya kujua sababu.
     
  19. kajwa

    kajwa Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Samehe tu Ndugu....
    Japo wakati mwingine inauma...
    Ila hamna njia nyingine zaidi ya kusamehe..
    SAMEHE!
     
  20. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,580
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    usichoke kusamehe,maana tumeumbwa kukosea sisi siyo malaika,samehe kila unapokosewa bila kuweka moyoni rafiki
     
Loading...