Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, mwanamke aliyevaa mavazi ya heshima anaweza kupigiwa miluzi na wahuni barabarani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Gosbertgoodluck, May 8, 2011.

  1. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Kumekuwa na ubishani kati ya makundi mawili kuhusu mavazi wanayovaa wanawake. Kundi la kwanza linaunga mkono kwamba wanawake waachwe wavae kadri wanavyojisikia isipokuwa wanaume waache tamaa zao. Kundi la pili linasisitiza juu ya uvaaji wa heshima ili kuzuia tamaa za ngono kwa wanaume.

    Kama wengi wetu tunavyofahamu, kuna uvaaji wa wanawake ambao umezidi kliwango kiasi kwamba hata anapopita mitaani, vijana wa kiume hupiga miluzi kuashiria jambo fulani. Swali langu ni je, mwanamke hata akiwa na umbo la kuvutia akivaa kwa heshima na kupita katikati ya vijana anaweza akapigiwa miluzi???
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Probably!!!
     
  3. CPU

    CPU JF Gold Member

    #3
    May 8, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ndugu
    Mimi sitathubutu uvaaji wa nusu uchi hata siku moja, hata mtu aseme anaenda night club kujipumzisha nitamtofautishaje na malaya au changudoa???? Uvaaji wa nusu uchi sikubaliani nao hata kidogo, haijalishi unaenda wapi.

    Nikirudi ktk point, uwezekano upo ila kwa sasa mi mdogo sana.
    Ni mdogo kwa sababu hawa wanawake wenye maumbile ya kuvutia wapo wengi sana siku hizi, hivyo wamekuwa kitu cha kawaida kwa jamii ya sasa. Ila akivaa nusu uchi ndio miluzi itakuwa kama matarumbeta.
    Na itakuwa ni haki yake
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mmh wanaovaa nusu wazi nao hawajafikia wengi kiasi chakuzoeleka????
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    May 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hivi unaweza kuishi agaist nature!?

    Wanawake wameumbwa wakaumbika... Kwani ujuwi kabla ya kuumbwa Mama Hawa, Baba Adam alilazwa usingizi mzito ili asione vile M'Mungu anavyomuumba mwanamke na akampendezesha kimaungo, kisauti na kila idara?

    Basi wanawake wasipo jistiri vema kila kukicha watakuwa waanga dhidi ya wale wenye kuwaangalia.
     
  6. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka mwaka 1942...wakati mama yangu akiwa msichana...hapauwepo vimini...wala viguo hivi vya kurushana roho,but mama alipata mwanaume shababi ambaye leo najivunia kumwita baba...my take hapa ni kwamba urembo bila kujidhalilisha unawezekana!
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kweli mtu anapewa heshima kadiri na anavyo jiheshimu mwenyewe. Mwanamke akivaa nguo yake ya heshima hawezi pigiwa milusi kama mwanamke mwenye kujivalia ki "just because". Pia inategemea nguo hizo anavalia wapi. Kuna ma eneo nguo hizo hazimshtui mtu na eneo zingine unaweza hata ukala kofi bila kujua limetoka wapi.
    Ila kwa upande mngine umesema ni "wahuni" ndio wanapiga milusi. Wanaume wenye heshima zao wanaishia kuangalia na kupita njia zao.
    Kwa kifupi responsibility iko pande mbili. Yule dada anae vaa nguo bila kucheki atatembelea wapi na pia huyo kaka anatomolea macho mwili wa watu bila kukumbuka kua kila mtu ana haki ya kuvaa anavyo taka yeye.
     
  8. CPU

    CPU JF Gold Member

    #8
    May 8, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama tunataka kutengeneza jamii itakayozoea uvaaji nusu uchi, basi tutengeneze na jamii itakayozoea matatizo ya uvaaji huo.
    Umbile la mwanamke linafinyangwa na Mungu, na kazi ya Mungu haina makosa.
    Uvaaji ni binadamu mwenyewe
     
  9. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    huo wanatongozwa,lakini tongozwa yao huwa ya kiheshima zaidi.hawapigiwi miluzi
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Kivazi hiki poa kabisa....kutakuwa hakuna tatizo la kupiga miluzi au kelele za ajabu ajabu hata katika mitaa ya Kariakoo...Lizzy vipi unataka kutoa order yako? Maana kuna tetesi kwamba bunge litapitisha Sheria kwamba Wanawake wote wa Kitanzania (wenye umri wa miaka 15 kwenda juu) na Wageni nchini waanze kuvaa kivazi hiki ndani ya Tanzania kuanzia January 1, 2012 vinginevyo ni lupango ( hahahaha lol! I am just joking! :) ) Imagine kwenda kucheza rhumba ukiwa umevaa hivi!?...kazi kweli kweli! LoL!
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    May 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu huoni kuwa haya mavazi ni ya utamaduni wa watu wa Afghanisatan?
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Naelewa sana Mkuu lakini sidhani kama kuna ubaya wowote kuyatumia katika mjadala huu.
     
  13. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #13
    May 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu hakuna ubaya ila uvaaji huo dah! Mtihani.
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    BAK ninunulie basi na mimi ili wakwere wakose chakuangalia!
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    hahahahaha lakini ulishaandika wengine wanakuvua nguo kwa macho kwa hiyo hata hii sijui kama itasaidia labda itapunguza kwa wale wasio na uwezo huo wa kuwavua Wanawake nguo kwa macho.

    Huu ni mjadala mgumu kusema kweli maana Wanawake wengine hawakubali kabisa kuvaa mavazi yanayokubaliwa na wengi kama ni ya heshima. Kwa Mwanamke anaweza kabisa kuliona vazi lake ni la heshima lakini wengine wasione hivyo, sasa hapo ndiyo utata unapoanzia.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Navaa ili wale wasiotaka kuonyeshwa bila ridhaa yao waridhike!!
     
  17. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Uvaaji wenyewe ndio huu, alafu ukibakwa utasemaje?

    [​IMG]
     
  18. CPU

    CPU JF Gold Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kavaa kimini, akaona watu hawampi attention, akaamua kuishusha nguo nyuma, akaona wanamwambia ". . . dadaa nguo imekuvuka nyuma" akaamua aishushe na kofia kabisa ili msg ieleweke, wakaamua kum-photoa na kumleta mtandaoni
     
  19. CPU

    CPU JF Gold Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tatizo kuu la hili vazi linaweza kutumika ktk uhalifu, hata mwanaume anavaa.
     
  20. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kumbe wahuni ndo tabia yao kuwapigia wanawake miluzi barabarani duh!!!,hakuna aina nyingine ya wana jamii tofauti na hao?aiseee.
     
Loading...